Tư vấn mua PDA ở Hà Nội

AlBundy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bác,

đang tính mua một con PDA (phân vân giữa Dell Axim X30, X50 hay X50V). Thấy con X50V tính năng cao nhất nhưng có vẻ to và chóng hết pin (nhất định không chịu mua/xách thêm pin). Mong các bác đã dùng cho ý kiến.

Ở Hà Nội có thể mua ở đâu nhỉ (mới, có hóa đơn đỏ)?

AlBundy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thank you!

Có ai chia sẻ kinh nghiệm về thờ gian dùng pin của X50V không nhỉ? Đang phân vân quá... Không muốn mua thêm pin dự phòng nhưng chỉ sợ chọt chọt được 1 tí thì đã chết nghoẻo.

htl47

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
X50v nếu bạn xem phim hoặc chơi game liên tục thì được khoảng 1h30' với độ sáng hết cỡ.
X50v mà bạn còn sợ to thì chắc chỉ còn con X30h là nhỏ so với yêu cầu của bạn thôi :D

hitcvietnam

GÂY DỰNG
AlBundy said:
Chào các bác,

đang tính mua một con PDA (phân vân giữa Dell Axim X30, X50 hay X50V). Thấy con X50V tính năng cao nhất nhưng có vẻ to và chóng hết pin (nhất định không chịu mua/xách thêm pin). Mong các bác đã dùng cho ý kiến.

Ở Hà Nội có thể mua ở đâu nhỉ (mới, có hóa đơn đỏ)?

Cái này bác cứ gọi điện thẳng cho Sabelita nhờ tư vấn là tốt nhất.Đỡ mất thời gian chạy đi mua hàng rồi cuối cùng không ưng ý.
Đây là địa chỉ:
http://www.mypda.com.vn/
Chúc bạn mua được cái PDA như ý

TOUGHGUY

GẮN KẾT
Uh, sao không ra 20 Trần Quốc Tỏan nhỉ? Dịch vụ sau bán hàng rất tốt.

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác nhờ người ta tư vấn mà không nói mục đích sử dụng làm gì thì botoanthan.com. Câu hỏi không rõ ràng thì chỉ nhận được câu trả lời kiểu mông lung thôi bác ạ.

Cũng có thể là bác cũng đã chót yêu dòng PDA của Dell vì giá rẻ mà tính năng lại đầy mình nên phân vân giữa mấy ông X30, X50 thì xin có mấy lời với bác.

Về kích cỡ thì bác lên mạng search đầy, nhưng qua sờ soạng đánh giá thì cả 3 em này không chênh lệch nhau lắm. X30 gọn hơn nhưng vuông chằn chặn, X50 tuy hơi lớn hơn chút xíu nhưng kiểu dáng mềm mại, vuốt góc (nhái HP 4155) nên nhìn và đút túi quần cũng tương đương nhau.

Về pin thì X30 có lâu hơn X50/X50v một chút nhưng so với các dòng PDA của HP thì vẫn cứ gọi là muỗi, dùng bình thường được khoảng 4h, nếu bật wifi thì được hơn 1h và nóng như hòn than. Bác thử đánh giá tần suất sử dụng PDA của bác như thế nào, chỉ cần thọ được cho đến cuối ngày mang về nhà cắm xạc là ok.

X30, X50/50v sử dụng CPU Intel PXA 27x đều chạy hệ điều hành WM2003 SE nên về phần mềm sử dụng là hiệu năng như nhau. Tuy nhiên X50v nổi trội hơn là có màn hình VGA - phân giải hình ảnh gấp 4 lần màn QVGA thông thường. Dòng X50x đều có hai khe cắm SD, CF so với X30 chỉ có khe cắm SD do vậy khả năng mở rộng tốt hơn, cắm nhiều thiết bị ngoại vi hơn.

Nói chung PDA của Dell thì đúng là đi trước thời đại về mặt công nghệ thật đấy nhưng chất lượng thì hơi buồn. X30 Vỏ nhựa ọp ẹp, màn hình trung bình, X50 màn hình VGA bị sáng quá, tương phản kém, thua xa các màn hình VGA của HP hay Fujitsu, thậm chí là thua cả Toshiba e800 đời đầu.

Bài viết cần bạn xem thêm

Với phong cách mới lạ trong thiết kế, các kiểu dáng của Camera Ezviz có nhiều mẫu mã đa dạng, sang trọng.

camera wifi ezviz có độ phân giả ...