Tư vấn mua Ti vi LCD hay CRT?

Các thớt khác của duylinh_th05

duylinh_th05

NHẬP HỘI
Tình hình là tết này em muốn nâng cấp thêm 1 cái ti vi. Tài chính cho phép là khoảng 6 triệu đổ lại, du di 1 tí chắc có thể dc! Đang muốn mua 1 cái ti vi để ở phòng khách.
Hiện tại nhà em có đầu thu D901 của VTC chứ ko phải cáp hay đầu HD gì cả. Em đang phân vân là ko biết nên mua tivi loại nào bây giờ. Mua LCD thì sợ hình xem ko dc đẹp như CRT lắm vì đầu D901 là đầu thường và thu sóng anten. Còn mua CRT sợ hơi lỗi thời 1 chút!
Mục đich xem tivi thì cũng ko có gì nhiều cả. Nhà ko có đầu DVD chỉ xem mấy kênh trên VTC và đá bóng thôi!
Nên mong các bác tư vấn cho em một lựa chọn nào là hợp lý nhất Cám ơn các bác!

Saladin

MÁY HỎNG
Để xem cho thích thì tầm tiền đấy bác làm con CRT bác ạ. LCD tầm tiền đấy được cái sang hơn thôi chứ em nghĩ hình ảnh không đẹp bằng là cái chắc. Với lại quan trọng là diện tích bác đặt như thế nào, bố trí phòng khách ra sao nữa. Được cái LCD đỡ tốn điện nữa :D Chúc bác sớm mua được TV coi C1 tiếp

NTA2910

GÂY DỰNG
Em nghĩ bác làm béng con LCD cũng được, vì kỹ thuật số thì LCD có vẻ màu ok hơn, quan trọng là ko hại mắt, lại vừa "sang" đỡ tốn diện tích :D

duylinh_th05

NHẬP HỘI
Mình quyết định mua LCD, nhưng mà đang phân vân là nên mua LCD thông thường, hay là HD Ready, vì có thể sau này em sẽ chuyển sang cáp có các kênh HD. (đề phòng khi VTC thu phí đầu D01)
Quan trọng là giá cả nữa, 2 loại đó chênh lệch nhau nhiều ko?

NTA2910

GÂY DỰNG
Mình quyết định mua LCD, nhưng mà đang phân vân là nên mua LCD thông thường, hay là HD Ready, vì có thể sau này em sẽ chuyển sang cáp có các kênh HD. (đề phòng khi VTC thu phí đầu D01)

Đầu tư HD Full là tương lai rất gần đó bác, mua để vài tháng nữa khỏi hối hận :D. Em thấy bây giờ loại bình thường cũng toàn HD Ready cả rùi mà.

HTung

GÂY DỰNG

Với tầm tiền ấy mình nghĩ bạn mua 32" đúng ko? Nếu vậy thì HD Ready thôi nhé. Với màn hình 32" thì trừ khi bạn ghé mặt cách màn hình 1m để xem thì hẵng mua Full HD, còn ko cứ HD Ready mà mua, để dành tiền làm việc khác.

duylinh_th05

NHẬP HỘI
Cám ơn các bác đã góp ý, em là em lựa chọn loại HD Ready thôi, vì ko có đủ dk để choi full hd với lại ko có ko gian cho loại Full HD vì nghe nói dùng loại full Hd thì tầm từ 37'' đổ lên mới nên mua. Như thế thì hơi to với nhà mình.
Mình định vài hôm nữa đầu tư kênh truyền hình cáp co các kênh HD, khi đó TV HD RD là phù hợp hơn! Các bác tư vấn em con HD Ready đi!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.