Tư vấn về chuột không dây

Các thớt khác của vuitinh_hp

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng chín 2007 lúc 20:42
Bác nào dùng chuột không dây cho em hỏi tí :

Trong số các công nghệ không dây của chuột thì loại nào dùng chuẩn nhất, nhận diện điểm ảnh chính xác nhất.

Em thấy có loại dùng sóng RF, Laser, Bluetooth. Bác nào dùng rồi tư vấn cho em xem chuột dùng loại receiver USB và loại dùng sóng Bluetooth thì loại nào tốn pin hơn loại nào ??

1 Tháng chín 2007 lúc 21:26
Bác nào dùng chuột không dây cho em hỏi tí :

Trong số các công nghệ không dây của chuột thì loại nào dùng chuẩn nhất, nhận diện điểm ảnh chính xác nhất.

Em thấy có loại dùng sóng RF, Laser, Bluetooth. Bác nào dùng rồi tư vấn cho em xem chuột dùng loại receiver USB và loại dùng sóng Bluetooth thì loại nào tốn pin hơn loại nào ??
Nếu laptop của bác có Bluetooth thì dùng cho tiện hơn, không tốn thêm một cổng USB, còn về pin thì không có chênh lệch nhiều, em đang dùng Mouse Bluetooth của Sony, dùng pin xạc của Sony cũng tạm ổn, 5-7 ngày/lần, tùy theo bác sử dụng nhiều hay ít.

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng chín 2007 lúc 21:31
laptop mình tích hợp sẵn BT rồi, có điều khi nó dùng chung công tắc với wireless, tất nhiên điều này ko sao, mình có thể hoàn toàn tắt 1 trong 2 cái đi trong cùng 1 thời điểm. Chỉ có điều mình thấy một số người kêu dùng chuột sóng BT thì tốn nhiều pin ( của máy ) hơn so với dùng USB đúng không bạn ??

wahaza

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng chín 2007 lúc 21:47
Use chuột laser , dùng sóng radio của logitech rất tốt, pin xài khá trâu, nếu dùng cho V450 , dùng viên AA, dùng cả 4 tháng chưa hết.
Còn nếu muốn chọn con nhận diện điểm ảnh tốt thì use dòng chuột laser có pdi cao, dòng dùng cho game thủ ấy VD: G7 ( con này cho chỉnh pdi trên chuột luôn, không thông wa phần mền)

njnjnj

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 15:40
Em đang dùng bé Microsoft intellimouse for Bluetooth, gắn vào 2 viên pin tiểu [pin AA], bác nào đã dùng rồi cho em biết loại này bao nhiêu lâu thì hết 2 viên pin kia vậy????

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 16:20
Về công nghệ không dây (wireless) cho mouse thì hiện tại chỉ có 2 loại: RF và Bluetooth (BT thì ngốn năng lượng nhiều hơn, nên pin mau hết hơn)
Còn công nghệ Laser thì phải so sánh với Mouse công nghệ Optical: Laser tất nhiên có nhiều ưu điểm hơn, độ nhạy, chính xác cao! Lướt trên mặt kiếng vô tư!
Nếu Laptop của bác có sẵn BT thì nên tìm con Mouse nào có tất những công nghệ sau là hay nhất: Bluetooth Laser Mouse! (đỡ tốn một cổng USB cho cái RF adapter)
Em chấm 3 con mouse này nhưng vẫn chưa mua được: Logitech v470, Wireless Laser Mouse 8000 (Microsoft mouse), Wireless Notebook Presenter Mouse 8000 (Microsoft mouse).
Chắc sắp có được con Wireless Notebook Presenter Mouse 8000 (Microsoft mouse) hì....

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 16:33
dùng cho lap thì theo e hay nhất là kiếm con bt mà dùng, chọn loại nào dùng pin aaa thôi ( cho nhẹ ý mà :) ). hiện e đag dùng 1 con sòng RF thì thấy rằgn sẽ có 1 số vị trí nhất định sóng yếu hơn so với những chỗ khác. nếu ko phải mag đi mag lại nhiều thì làm con chạy pin aa cho đỡ phải sạc pin nhiều :D

hunghiep

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 10:42
Đang sử dụng con Logitech Mx900 Bluetooth với Compaq V3000 pin Camelion 2500mAh chạy 10 ngày sạc 1 lần. Nói chung khi chạy thấy thời gian dùng pin của Laptop giảm đi không đáng kể:D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday