Tudor

Các thớt khác của mrcoollonely

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tudor một nhãn hiệu anh em với rolex.
1905 wilsdorf thành lập công ty ở Anh chuyên sản xuất đồng hồ cao cấp đến năm 1908 và nhãn hiệu ROLEX được đăng kí tại La Chaux-de-Fonds Thuỵ Sỹ
Và chính xác là công ty đã làm việc 15 năm tại Anh đến khi năm 1920 mời dời đến geneva
Và đến khi năm 1946 ông Hans Wilsdorf mới thành lập Tudor và cái tên Tudor được đặt để vinh danh thời kì Tudor huy hoàng ở Anh
Ban đầu biểu tượng của tudor là bông hồng nhưng đến năm 1960 thì đổi thành biểu tượng cái khiêng.
Và nếu bạn nhìn một cái đồng hồ có ghi là rolex tudor oyster thì khoan vội đánh giá nó là hàng giả nhé, nó là đồ antique từ thập niên 40 đến 60 đấy và có biểu tượng hoa hồng của tudor,tuy nhiên khay và máy vẫn của rolex.
Và dần dần tudor bắt đầu độc lập hơn khi dùng movement của chính tudor nhưng khay và núm vặn vẫn có biểu tượng của Rolex. Khi bạn nhìn một cái đồng hồ tudor mà khay và núm vặn của
vẫn còn biểu tượng của rolex,nhưng dây thì vẫn là tudor thì đó là hàng antique (đồ cổ) đó. Mãi đến hơn thập niên 90 thì Tudor mới hoàn toàn độc lập mặc dù vẫn trực thuộc rolex nhưng đồng hồ của tudor tất cả đều có biểu tượng cái Khiêng của chính mình. Nhưng mà phong cách và case thì y chang rolex chỉ có máy là khác thôi.
Nguồn* tự dịch lại một phần đầu từ trang myfavouritewatches.com,còn lại là do hiểu biết nông cạn của mình. Lâu ngày không dùng tiếng anh nên dịch lại làm biếng dịch hết toàn phần. Có gì thiếu sót hoặc sai sót thì các tiền bối nhẹ tay.
Và con tudor cùi bắp của mình

vòng khắc răng cưa được làm bằng vàng trắng 18k.
do tudor không phải như rolex nên khó đoán chính xác được niên đại,giống omega vậy đó. chỉ nhìn mẫu,khay núm và ước chừng thôi.

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tudor nhìn cũng đẹp và giá cũng rất mắc nhưng máy toàn đi mua lại.
chính xác,đeo tudor rất đẹp và cũng đắt.Nhưng đeo tudor cũng có cái khổ, người hiểu biết nhìn vào thì kêu dân chơi nửa mùa,còn người không biết thì kêu xài đồ nhái

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chính xác,đeo tudor rất đẹp và cũng đắt.Nhưng đeo tudor cũng có cái khổ, người hiểu biết nhìn vào thì kêu dân chơi nửa mùa,còn người không biết thì kêu xài đồ nhái

Cảm ơn bác đã bỏ công dịch và giới thiệu. Cái logo của nó thật là đẹp.
Em ko biết nhận xét thế hơn gì nữa về Tudor, nhưng xin phép nói thật là: "cảm giác thương hiệu này hơi... lộ cộ ":d

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Rolex muốn bán cho người ít tiền nên thêm thèng Tudor để bán giá rẻ mà kô bị mất thương hiệu đó mờ .

Ai cho thì em >:D< , còn bảo mua thì em :-O
thì bởi thế,dân chơi đồng hồ ít ai mua tudor lắm,nữa vời mà. nhưng cũng vì tò mò,muốn đeo cho biết chất lượng của nó như thế nào. phấn đấu làm 1 em patek mà coi bộ khó quá. tiền học lung tung thứ. hihi bên trang web shopdongho.com của bạn mình đang chờ rolexer trả lời về con cellini mà sao thấy lâu quá,đợi anh ấy trả lời chắc lại sắp hết tiền hic hic

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thì bởi thế,dân chơi đồng hồ ít ai mua tudor lắm,nữa vời mà. nhưng cũng vì tò mò,muốn đeo cho biết chất lượng của nó như thế nào. phấn đấu làm 1 em patek mà coi bộ khó quá. tiền học lung tung thứ. hihi bên trang web shopdongho.com của bạn mình đang chờ rolexer trả lời về con cellini mà sao thấy lâu quá,đợi anh ấy trả lời chắc lại sắp hết tiền hic hic

Bác ấy cứ như bảo tàng đồng hồ ấy . Toàn cái độc kô . Em cũng kết con Juvenia của bác ấy mà bác ấy bảo chưa muốn bán . Đành ngồi đợi [-(

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác ấy cứ như bảo tàng đồng hồ ấy . Toàn cái độc kô . Em cũng kết con Juvenia của bác ấy mà bác ấy bảo chưa muốn bán . Đành ngồi đợi [-(
uhm. mình thì nghe anh ấy giới thiệu hỏi có ai cần mua cartier lên giây không,chắc dòng santos quá. với rolex cellini. nhờ anh ấy đăng hình lên mà lâu quá. chắc bây giờ rolexer chưa kẹt tiền hic hic.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...