Turn on TyTN II

29 Tháng một 2008 lúc 14:16
Các bác cho em hỏi là có cách nào bật con HTC lên mà ko cần bấm vào phím POWER không nhỉ. Ví dụ như chỉ cần chạm vào màn hình thôi là bật lên chẳng hạn, giống như chức năng turn off monitor tự động trong máy tính ý.

Em cám ơn các bác

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2008 lúc 15:52
Nói chung là không nên dùng chức năng đó, vì bạn rất dễ bị đụng chạm phím lung tung. Điều thiệt hại đầu tiên là tốn pin đó.

29 Tháng một 2008 lúc 16:12
Nếu ko dùng chức năng đó thì khi muốn bật lên lại phải ấn vào power bác ạ, mà em thấy thế vừa ko tiện vừa hại máy, máy em mới mua mà ấn nhiều lõm cả phím đấy rồi :(

@tunghoa: em vào settings/button rồi mà ko tìm thấy phím lock button đâu cả, bác có thể chỉ rõ hơn cho em dc ko, có hình càng tốt.

Em cám ơn các bác nhiều

tung007

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2008 lúc 16:49
Nếu ko dùng chức năng đó thì khi muốn bật lên lại phải ấn vào power bác ạ, mà em thấy thế vừa ko tiện vừa hại máy, máy em mới mua mà ấn nhiều lõm cả phím đấy rồi :(

@tunghoa: em vào settings/button rồi mà ko tìm thấy phím lock button đâu cả, bác có thể chỉ rõ hơn cho em dc ko, có hình càng tốt.

Em cám ơn các bác nhiều
Bác ơi nó ở cái tab thứ 3 ở dưới ý:

Hoặc có một cách mà chả cần động vào máy nó cũng bật lên là mình lấy máy khác gọi vào máy mình :D

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2008 lúc 16:57
Nói chung là không nên dùng chức năng đó, vì bạn rất dễ bị đụng chạm phím lung tung. Điều thiệt hại đầu tiên là tốn pin đó.

Như bác hanhpn nói đúng đó! Xài power riết rùi cũng sẽ quen thôi, lâu lâu chuyển qua Nokia theo thói quen tự thiên lại bấm power...:D
Xài như cách của bác chủ topic, sẽ đụng chạm lung tung, tốn pin, nhiều chương trình có thể bị open một lúc, nặng máy => treo máy...

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng một 2008 lúc 17:54
Bác ơi nó ở cái tab thứ 3 ở dưới ý:

Hoặc có một cách mà chả cần động vào máy nó cũng bật lên là mình lấy máy khác gọi vào máy mình :D
Bổ sung: Bạn chuyển sang "Do not lock button" là Ok! Cứ động vào đâu nó cũn bật lên! Coi chừng nó tự động gọi "bồ" đấy!
Để tránh hiện tượng này có thể dùng thêm Device lock hoặc S2U có chức năng khoá màn hình!
Mà thì dùng ngay chức năng Lock của máy bằng password. Vừa bảo mật và cũng gquyết vấn đề trên!

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2008 lúc 14:02
Tilt/TyTN II có menu trong hình nữa sao? Tôi tìm đỏ cả mắt cũng chẳng thấy! :eek:

Cách turn on mà ko bấm phím power trên TyTN II: kéo bàn phím trượt ra.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 12:06
À, trường hợp rờ không thấy thì tôi cũng vậy. Kaiser thiết kế phím này hơi bị dở :)

Giải pháp: mua bao da giống kiểu Krusell Orbit (xem review at&t của tôi có kèm link) hoặc Seidio clear snap-on case.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday