TV LCD - Sự quan trọng của chức năng PIP - chia hình

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm qua mới dẫn một người bạn đi mua TV LCD thì nảy sinh một vấn đề về chế độ PIP của LCD. Theo em thì nó khá quan trọng nhưng theo bạn của em thì không, theo lý giải của nó là mấy khi dùng đến. Do đó sau khi phân vân giữa Samsung Bordeaux (có PIP) và Toshiba Regza (không PIP), nó đã chọn Toshiba vì thương hiệu nổi tiếng và của Nhật, em thì thích nhiều chức năng nên không thích Toshiba lắm.

Các bác cho em hỏi kinh nghiệm về xài PIP trong thực tế được không ạ? Vì em cũng chưa biết có xài hiệu quả nó trong thực tế không nữa?

Em xin cảm ơn.

softcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm qua mới dẫn một người bạn đi mua TV LCD thì nảy sinh một vấn đề về chế độ PIP của LCD. Theo em thì nó khá quan trọng nhưng theo bạn của em thì không, theo lý giải của nó là mấy khi dùng đến. Do đó sau khi phân vân giữa Samsung Bordeaux (có PIP) và Toshiba Regza (không PIP), nó đã chọn Toshiba vì thương hiệu nổi tiếng và của Nhật, em thì thích nhiều chức năng nên không thích Toshiba lắm.

Các bác cho em hỏi kinh nghiệm về xài PIP trong thực tế được không ạ? Vì em cũng chưa biết có xài hiệu quả nó trong thực tế không nữa?

Em xin cảm ơn.
Đúng là không có ý nghĩa đối với một người. Nếu cả gia đình cùng xem TV lúc đó mới thấy ý nghĩa.
PIP:
- Cho phép xem và chờ đến chương trình yêu thích trên nguồn phát khác tại cùng thời điểm.
- Bạn sẽ không mất thời gian hoặc nhỡ những pha bóng hay trong khi vẫn cùng với vợ con thưởng thức một bộ phim yêu thích của họ :D.
- Vừa duyệt Web, vừa chờ xem chương trình TV yêu thích và ngược lại
- ....

Tuy nhiên, chức năng PIP hiện nay đã bị lạc hậu bởi 2 công nghệ sau:
1. PBP: Picture by Picture: Gần giống PIP. Do tỉ lệ 16:9 nên hình ảnh phụ nằm bên cạnh hình ảnh chính. Có thể có tới 4 hình ảnh phụ cho 4 nguồn phát khác nhau.
2. PNP: Picture and Picture: Chia đôi màn hình cho 2 nguồn phát, diện tích bằng nhau.

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn bác nhiều. Nhưng em chỉ mua LCD 32" mà thui, do đó cuối cùng em cũng đã chọn không có chia hình họt gì cả...Hehehe...:D . Cho nó rẻ í mà....

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vậy thì 26 inch của LG chắc cũng chẳng chia hình chia họt gì hả bác? bác nào dùng rồi cho ý kiến với! tks!

PIP là 1 chức năng khá hữu ích cho người đã lập gia đình, với em là "must have".

Ở nhà, em mắc 1 cái camera không dây vào phòng baby, từ đó em có thể theo dõi baby khi xem TV, khi ăn cơm... nhờ vào cái window bé xíu góc máy trong chế độ PIP, tiện vô cùng!

Bài viết cần bạn xem thêm

Frp bypass apk là gì? Đó thuật ngữ chỉ việc bẻ khóa bảo vệ ngăn chặn kẻ trộm sử dụng thiết bị Android khi máy bị đánh cắp. Nó tương tự với việc bẻ khóa iCloud trên iPhone.

Vậy FRP là gì? Tác dụn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday