HỎI / ĐÁP [ức chế]-1 số vấn đề về bb8320

dr4eyes

NHẬP HỘI
em xài bb 8320,nhờ cô dì chú bác hướng dẫn em giải quyết 1 số vấn đề
1/ sáng nay em mở opera nó báo : ""the application operette$2 dhifi has attempted to open a connection to a location inside the firewall and outside the firewall which í not allowed by your IT policy."
em xài mạng mobifone ,vẫn còn chữ gsm nhưng ko truy cập web đc :((
2/sao em cắm dây cáp nối bb với máy tính thấy nó báo có thiết bị vào nhưng ko thấy ổ đĩa ,nó bảo not recognized ,pc nào cũng vậy ,
nếu thiếu driver thì phải làm sao vì em mất cái đĩa trong hộp rồi
em xài BDM 4.5 thì nó bảo device disconected

giúp em với em ức chế lắm rồi ,đặc biệt là vụ mất gprs hic :((

và để sync với thẻ nhớ trên máy cần phần mềm gì ?

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào bạn! Trước tiên bình tĩnh xử lý sự cố không có gì to tát mà phải ức chế cả.
Vấn đề thứ nhất:
Bạn phải gỡ bỏ IT-Policy.
Nếu hiện chứ GSM có nghĩa rằng sim của bạn bị mất sóng gprs/edge nên chỉ còn chức năng thoại và sms - cần kiểm tra lại sim và khu vực phủ sóng có bị lỗi không, thử cắm sim khác vào máy và ngược lại.
Vấn đề thứ hai:
Trên PC đã cài phần mềm BlackBerry Desktop Manager chưa? Nếu chưa thì bạn cần down phần mềm này về để cài đặt lên PC.
Các bước trên là bạn đã giải quyết được vấn đề ức chế rồi.

dr4eyes

NHẬP HỘI
trước tiên mình rất cảm ơn bạn
tình hình là mình vừa mới xài smart phone , gặp rất nhiều thắc mắc
mong bác hướng dẫn em cách gỡ IT policy nhaz
pc em đã cài bản BDM 4.5 ,nhưng khi nhấn start để add/remove program thì nó bảo nhập mã pin và password :(
ở dưới ghi chữ device not connect

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước tiên bạn vào đây để lấy phần mềm có các công cụ hữu ích và gỡ bỏ IT-Policy.
Còn lỗi device not connect là BDM và BB chưa kết nối được với nhau, cần kiểm tra lại cable, có hỏi pass thì cancel cũng được.

Vinh Nguyen

GÂY DỰNG
trước tiên mình rất cảm ơn bạn
tình hình là mình vừa mới xài smart phone , gặp rất nhiều thắc mắc
mong bác hướng dẫn em cách gỡ IT policy nhaz
pc em đã cài bản BDM 4.5 ,nhưng khi nhấn start để add/remove program thì nó bảo nhập mã pin và password :(
ở dưới ghi chữ device not connect
Tùy theo file policy.bin mà bạn nhập password cho phù hợp ( trong phần sync certificates, còn ở ngoài main menu thì bạn cancel cũng được ), vd: file download từ tinhte bạn phải nhập password là tinhte.com, nếu không sẽ không gỡ IT được! Công cụ và hướng dẫn khác thì bạn vào link của bác cuongo2 mà down về và vọc nhé! Chúc bạn thành công! :D

MinhQuanBB

GÂY DỰNG
em xài bb 8320,nhờ cô dì chú bác hướng dẫn em giải quyết 1 số vấn đề
1/ sáng nay em mở opera nó báo : ""the application operette$2 dhifi has attempted to open a connection to a location inside the firewall and outside the firewall which í not allowed by your IT policy."
em xài mạng mobifone ,vẫn còn chữ gsm nhưng ko truy cập web đc :((
2/sao em cắm dây cáp nối bb với máy tính thấy nó báo có thiết bị vào nhưng ko thấy ổ đĩa ,nó bảo not recognized ,pc nào cũng vậy ,
nếu thiếu driver thì phải làm sao vì em mất cái đĩa trong hộp rồi
em xài BDM 4.5 thì nó bảo device disconected

giúp em với em ức chế lắm rồi ,đặc biệt là vụ mất gprs hic :((

và để sync với thẻ nhớ trên máy cần phần mềm gì ?

Muốn máy tính nhận USB như ổ đĩa thì bác vào links này down cái tool fix lỗi USB về cài nhé. ;)
Hướng dẫn:
Mình mới lụm con 8320 ,khi thao tác trên BB nó tìm được Media Card, nhưng khi kết nối vào PC nó lại ko hiện ổ đĩa (F
của Media Card, ko phải đầu cắm kết nối hư,vẫn uprom tẹt ga,AE nào biết làm sao để hiện được ổ đĩa
F: trên PC chỉ bảo dùm,để còn chép nhạc hình vào chứ ko có làm sao xài Media Card chứ.Thanks AE TT

Sau khi nghiên cứu và tham khảo một số ý kiến,và mình cũng đã thành công trong vấn đề tìm lại được USB trên PC.Lí do mình cho rằng tại sao biến mất USB trên PC:
* Khi USB đã hiển thị trên PC các bác đã ko Click Safely Remove Hardware (S-R-H) mà rút kết nối liền (hoặc ko được phép S-R-H ) những vẫn tiến hành.Vì lí do này BB sẽ bị lỗi và PC sẽ ko nhận USB.
*Cách khắc phục khi ko được phép S-R-H: Option->Media Card->Enable USB Mass Storage->Save. Như vậy các bác sẽ S-R-H:OK
*
Cách khôi phục hiển thị USB.Các bác download cái repair USB này rồi chạy mass storage activitor.dat
L
ink: http://www.mediafire.com/download.php?inemnn4zzmm
Chúc các bác thành công.

Nguồn: tinhte

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.