Ultimate ears super.fi 5 pro ???

Khổquá

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười một 2007 lúc 06:06
Chào các bác,

Thời gian tới tôi định mua em Ultimate ears super.fi 5 pro nhưng vì ko có điều kiện nghe thử nên muốn hỏi thăm ý kiến các thành viên của handheld về chất lượng âm thanh, sự thoải mái khi sử dung, những điều cần lưu ý v.v...
Tôi đã đọc nhận xét của người mua trên 1 số trang web thì thấy ok lắm. Giá của nó là khoảng 190€.

Chào thân ái và quyết thắng.

13 Tháng mười một 2007 lúc 09:27
Muốn than một câu rằng: Có tiền mua SF5 mà khổ quá!
SF5 được đấy bác ạ, mỗi tội dễ tuột. Âm thanh thì ko có gì đáng phàn nàn nhưng cũng chẳng có gì xuất sắc - em là em so với tai nghe lớn ấy, chứ cái hàng nhỏ nhỏ mà kêu được như thế là tốt lắm rồi.
Chào quyết thắng và thân ái.

13 Tháng mười một 2007 lúc 09:53
Chào các bác,

Thời gian tới tôi định mua em Ultimate ears super.fi 5 pro nhưng vì ko có điều kiện nghe thử nên muốn hỏi thăm ý kiến các thành viên của handheld về chất lượng âm thanh, sự thoải mái khi sử dung, những điều cần lưu ý v.v...
Tôi đã đọc nhận xét của người mua trên 1 số trang web thì thấy ok lắm. Giá của nó là khoảng 190€.

Chào thân ái và quyết thắng.
Bác có thích bass ko? Thích thì lấy con XB.
p.s bác mua mắc quá :D :D

Khổquá

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười một 2007 lúc 13:41
Bác có thích bass ko? Thích thì lấy con XB.
p.s bác mua mắc quá :D :D
XB là con nào hả bác? Bên Đức này đồ đắt lắm chứ ko giá cả cạnh tranh như Mỹ bác ạ, thế nên mới phải đắn đo. Vì tôi đọc thấy em US5 này có 2 cơ chế riêng để tạo âm bass và âm trung/cao nên muốn mua nghe thử! :D

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười một 2007 lúc 14:40
Riêng con này thì mình với bác Lo_xa có cùng cảm nhận âm thanh em này nghe rất chắc, đã tai, không kén source.

13 Tháng mười một 2007 lúc 20:16
Con EB đó bác, con này thiên về bass. Gần như IEM nèo mè nổi nổi cũng có 2 version, 1 thường 1 thiên bass như X3 và XB, UE5 pro và UE5 EB, ER4s và ER4p.
Cái 2 cơ chế bác nói em nghĩ đơn giản chỉ là 2 cái driver thui :D Bác cứ tưởng tượng 1 bên tai nghe có 2 cái loa, mỗi cái nó lo bass,treble riêng đó mừ. Nhìn chung cũng tạm ổn, nghe "đục" như nước ao :D Rất mạnh về bass, nghe boom boom chắc zui chứ classic thì boong boong :D

14 Tháng mười một 2007 lúc 09:54
Lil làm người ta rối lên ko à ^^". Nói chung con UE5 nghe 1 bác xyz nói là 3 dải đều khá ... chính vì vậy mà nó không thiên về cái nào cả!
Nếu bác xác định loại nhạc mình nghe thì sẽ dễ lựa chọn hơn và lựa chọn đáng giá hơn.
Còn nếu bác nghe tùm lum nhạc thì con này hợp đấy: nghe hay, đẹp (cái hộp pro lắm), nhưng cắm vào tai thì hơi lòi ra ngoài nhiều, nhìn rất ngộ ^^"

14 Tháng mười một 2007 lúc 11:02
nhưng 190€ thì quá đắt. bác mua ở Us, giá hiện giờ tâm 120usd, ship + VAT EU, chắc cũng chưa đến 190$ chứ đừng nói là 190€.

mọi người kô khoái cái tai lòi ra, nhưng em lại thích :D. đeo rất dễ, cắm phập 1 phát là xong :p
Lỡ gùi đang nghe ai đi đụng zô ... nó phập vào ... hết lun có nước mà ... :D :eek:

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday