CÔNG NGHỆ Ứng dụng thông minh giúp bạn kiểm tra smartphone cũ trước khi mua

Các thớt khác của HaThienKiemVu
Khi đi mua một chiếc điện thoại mới thì không có gì phải băn khoăn, nhưng nếu là hàng cũ thì sẽ có rất nhiều vấn đề liên quan khiến bạn phải đau đầu.

Chúng ta thường nhờ bạn bè hoặc một ai đó sành về công nghệ để đi mua điện thoại cùng với chúng ta. Tuy nhiên, việc kiểm tra toàn bộ những tính năng và các phần cứng – linh kiện bên trong của điện thoại bằng mắt thường gần như là không thể trừ khi có những am hiểu nhất định. Bạn đừng nên lo lắng vì bây giờ đã có một ứng dụng giúp bạn làm điều đó: Phone Doctor Plus. Ứng dụng này có mặt cả trên App Store và Google Play Store.

Với một giao diện trực quan và hết sức thân thiện, bao gồm 30 tính năng kiểm tra khác nhau từ kiểm tra phần cứng (CPU, RAM, dung lượng bộ nhớ trong và ngoài) cho đến kiểm tra pin, kiểm tra mạng, v.v…. bạn sẽ thoải mái kiểm tra chiếc điện thoại đó trước khi có ý định rước nó về nhà.

Sau khi kiểm tra các thành phần, nếu thấy có dấu tick màu xanh thì có nghĩa là phần đó ok, nếu dấu tick màu đỏ thì bạn hãy cân nhắc thật kĩ càng trước khi mua.

Video clip ứng dụng hoạt động trên iPhone:

Bình luận

HaThienKiemVu

I'm a wind, I wander everywhere
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2016 lúc 08:15
16 Tháng hai 2016 lúc 14:52
nói chung tốt nhất là mua hàng mới...
còn hàng 2nd hand thì phải xem xét cụ thể, ko chỉ dựa vào phần mềm hay chủ quan cảm tính được...

HaThienKiemVu

I'm a wind, I wander everywhere
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2016 lúc 07:03
Đây là một phần mềm test hay, nhưng theo mình đi mua máy cũ, kiểm tra là một vấn đề hết sức khó khăn, nếu chủ quan chủ dựa vào phần mềm thì hết sức mạo hiểm
Tất nhiên rồi bác, đâu có gì là tuyệt đối đâu.

Phần mềm này có nhận ra linh kiện bị thay ko bro? Hàng dựng nhiều khi vẫn dùng ổn 1 thời gian rồi mới hỏng mà.
Thì như em đã nói ở trên đấy bác, mình test các phần nếu thấy phần nào chạy không ổn thì chắc chắn linh kiện của phần đó đã có vấn đề rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday