Unikey vs Vista --> Ko gõ được phím D

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tư 2007 lúc 10:35
Dell E1505 vista business. Mỗi khi xài unikey là xài phím D chả ra. Muốn có chữ D fải bấm 2 lần, mỗi khi muốn chữ Đ phải bấm 4 lần. Bó tay. Mà cũng hên xui, có lúc được có lúc ko. Chẳng biết làm sao bây giờ.Anh em nào có bị như em ko? làm sao mà fix nó giờ mấy anh.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tư 2007 lúc 11:08
Bản Unikey của bạn có lẽ cũ quá, dùng bản 4.0 đi bạn, search google thấy ngay.

conmagan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 11:20
Nhờ bài của bác New_comer tý nhé.
Em cũng đang gặp lỗi với bộ gõ trong Windows Vista. Em đang chạy Vista Ultimate + Bitdefender Internet Securiry 10 + UNIKey 4.0 + Office 2007, gõ thì vẫn bình thường, chỉ không thể gõ được tiếng Việt trong IE và trong Word. Em thì biết là do thằng chống Key logger của Bitdefender hoặc Windows Defender (trước đây em bị dính với thằng Spyware Doctor), nhưng chưa tìm ra được chỗ khắc phục cái này. Bác nào đã giải quyết được vụ này rồi chỉ bảo anh em với. Cám ơn các bác nhiều!!!

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 16:09
lạ nhỉ sao chẳng bao giờ mình gặp vấn đề xung đột giữa vista với unikey nhỉ ?
@ conmagan : sao bạn ko dùng thử Kap nhỉ ? nhẹ và hiệu wa hơn bit đấy mà lại chẳng xung đột với pm nào cả

conmagan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 18:09
lạ nhỉ sao chẳng bao giờ mình gặp vấn đề xung đột giữa vista với unikey nhỉ ?
@ conmagan : sao bạn ko dùng thử Kap nhỉ ? nhẹ và hiệu wa hơn bit đấy mà lại chẳng xung đột với pm nào cả
Dạ báo cáo bác về chất lượng của Bit thì em ko nói nữa, vấn đề là em dùng bản quyền, mua đàng hoàng bác ạ... cám ơn bác nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday