Uninstall Internet Explorer trong Vista?

30 Tháng bảy 2007 lúc 09:36
Tình hình là đó giờ em chỉ dùng Firefox, không có dùng IE nữa. Trong XP thì vào Uninstall, chọn phần Windows applications thì thấy chỗ bỏ IE nhưng trong Vista, đã thử vào chỗ tương tự nhưng em không thấy. Ai biết chỉ giúp em với. Cảm ơn :)

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 09:55
Khuyến cáo không nên bỏ bạn ơi. Bởi vì, một số trang Web hiển thị không chuẩn và đầy đủ trên Firefox đâu(kinh nghiệm bản thân), với lại nó có chiếm nhiều dung lượng HDD hay làm chậm hệ thống nhiều đâu mà phả bỏ.

30 Tháng bảy 2007 lúc 17:09
Khuyến cáo không nên bỏ bạn ơi. Bởi vì, một số trang Web hiển thị không chuẩn và đầy đủ trên Firefox đâu(kinh nghiệm bản thân), với lại nó có chiếm nhiều dung lượng HDD hay làm chậm hệ thống nhiều đâu mà phả bỏ.
vấn đề anh nêu em đều có may mắn biết, tuy nhiên giờ thì web dùng tốt cho cả FF và IE nhiều rồi anh ơi, ngoài ra FF còn có Extention IETab (nếu em cần). Không phải nặng nhẹ gì nhưng vì cho dù đã thay đổi default browser nhưng không hiểu sao click link torng 1 vài applications (like Yahoo! Messenger) thì nó lại mở bằng IE, không dùng FF :|

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 17:29
vấn đề anh nêu em đều có may mắn biết, tuy nhiên giờ thì web dùng tốt cho cả FF và IE nhiều rồi anh ơi, ngoài ra FF còn có Extention IETab (nếu em cần). Không phải nặng nhẹ gì nhưng vì cho dù đã thay đổi default browser nhưng không hiểu sao click link torng 1 vài applications (like Yahoo! Messenger) thì nó lại mở bằng IE, không dùng FF :|
Theo bạn thế nào là đều dùng tốt? Một số link của MS bạn phải dùng browser IE mới có thế truy cập được!

30 Tháng bảy 2007 lúc 17:34
http://msdn2.microsoft.com/en-us/ie/aa740486.aspx

đã thử tự tìm hiểu nhưng không hiểu quả!
P.S: dĩ nhiên có những web không hiển thị tốt trên FF, nhưng xin nhắc lại là ở đây mình không đề cập đến tính tiện dụng của FF này kia. Mình chỉ cần gỡ ra thôi vì mình không thích dùng IE

P.S #2: thử đọc kĩ lại bài mình, IETab (dù mình chưa dùng bao giờ) của FF có thể thay thế IE (nếu mình cần - nhưng trước giờ chưa dùng nó bao giờ)

3 Tháng tám 2007 lúc 07:56
em nghĩ không nên gỡ ra, bản thân em thấy chẳng có cái nào hoàn hảo cả
thằng IE xét 1 cách tổng quát vẫn "chuẩn" nhất, đặc biệt liên quan tới các ctr khác của MS

Avant & Maxthon có cái URL Alias em rất thích

FF cũng khá dễ tính nhưng không phải là trang nào cũng vào dc

Em phải sử dụng cả 3,4 ctr này để bao trọn các sites :d

Bài viết cần bạn xem thêm

Các mod làm ơn cho nick theDarkness biết lí do "Máy hỏng" giúp em với được không ạ. Đây là nick của ông em ấy nhưng hôm nay không vào được nên nhờ em hỏi hộ. Em có kiểm tra lại thì không biết có phải là do hôm qua nick này mở 1 lúc 03 phiên đấu giá k ...
Lazada Vietnam Master card on Monday