Uninstall O2 plus

PPCCrazy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi c ó download từ website của O2, soft O2 plus nhưng sau khi cài vào cái O2 mini của tôi xong, tôi th ấy chương trình này chiếm nhiều bô nhớ và hay làm treo máy (chưong trình này theo tôi không thể hay bằng Spb pocket plus). V ì thế t ôi muốn uninstall nó nhưng không thể thực hiện được cho dù đã làm nhiều cách. Pro nào biết cách chỉ giúp nhé. Đa tạ.

Cathay

GẮN KẾT
Đầu tiên bác bỏ cái tick trong Today/items trước đi đã, sau đó tiến hành remove. Em cũng tò mò cài vào nhưng không được bắt mắt lắm nên bỏ đi luôn rồi.

PPCCrazy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cám ơn Cathay, nhưng thật sự nó không đơn giản như bạn nói, mình đã làm nhiều cách, ngay cả dùng RegEdit để delete nhưng vẫn không xong vì mình không biết làm thế nào để tắt cái icon O2 nhỏ xíu nằm ở dưới màn hình today. Chẳng lẽ bó tay vì cái chương trình này sao nhỉ?

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
PPCCrazy said:
Cám ơn Cathay, nhưng thật sự nó không đơn giản như bạn nói, mình đã làm nhiều cách, ngay cả dùng RegEdit để delete nhưng vẫn không xong vì mình không biết làm thế nào để tắt cái icon O2 nhỏ xíu nằm ở dưới màn hình today. Chẳng lẽ bó tay vì cái chương trình này sao nhỉ?

Mình thì unchecked today items sau đó thì remove là hết ngày. Bạn thử cách này xem sao

- Reboot lại PPC và vào safemode trước
- Remove O2 plus rồi reboot lại

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Để remove cái biểu tượng O2 trên màn hình thì không đơn giản thế đâu ... trước tiên bác vào thư mục windows\startup sau đó xoá cái file connection.lnk đi, sau đó vao thư mục windows\font đổi tên cái font O2 thành gì đó cũng được, sau đó soft reser lại máy và remove nó đi mới được :D

XHuy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lạ nhỉ? Tớ cài bản O2 Plus 1.7 (c.r.a.c.k.e.d) thì uninstall bình thường như mọi soft khác, không hề có vấn đề gì cà :)

baothangvn

GẮN KẾT
em cũng thế, uninstall mà có thấy gì đâu, em vẫn xài con o2mini mà, nhưng nếu gặp trường hợp đó, em nghĩ bác caohung nói đúng

PPCCrazy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cám ơn các bác đã tận tình, mình đã dùng mọi cách và cuối cùng mới remove nó ra khỏi con mini. Hú hồn, chứ không thì phải hard reset lại thì quá khổ. Chắc có lẽ mình down load bản này trực tiếp từ website của O2 nên nó install vào máy theo cách nào đó nên bị như thế. Thanks again.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt