Unlock 1.1.2 otb successfull bằng Magic sim giá rẻ!

20 Tháng mười hai 2007 lúc 11:48
Hướng dẫn Unlock iPhone firmware 1.1.2 Bootloader 4.6
Lưu ý cách làm này chỉ dùng đc 1 SIM duy nhất

Chuẩn bị:
1 Kìm cắt (có thể mượn ai đó ,vì chỉ làm có 1 lần)
1 Sim ghép ( Dual SIM )
1 Sim AT&T
1 SuperSIM của Mobi
1 Sim muốn dùng (Vina, Viettel, Mobi)
Bước 1:
Dùng kìm cắt 2 sim ra: AT&T và SuperSIM Mobi ra, rồi gắn vào sim ghép (Chú ý: SIM AT&T gắn trên như hình bên dưới)
SIM ghép này các bạn có thể giữ lại để làm trên các máy iPhone khác! Chỉ đầu tư 1 lần là thu lợi !

Bước 2 :
Hạ firmware xuống 1.1.1 sau đó Jailbreak và Update lên 1.1.2 và tiếp tục Jailbreak để vào đc màn hình SpringBoard. Cách thức cụ thể có thể tham khảo thêm ở đây từ bước số 4 trở đi.
Bước 3 : Gọi AppleSaft trong Applications SIM.
Vào Installer cài các công cụ cần thiết: BSD Subsystem 1.5, Community Source, OpenSSH ( Có thể ko cần SSH nữa vì khi Jailbreak 1.1.2 đã có sẵn SSH rồi! )
Kết nối với WinSCP và copy file appleaft.trb trong thư mục turbo sim vào private/var/root/ của iPhone.
Copy tất cả các file còn lại trong thư mục turbosim vào /bin của iPhone
Chú ý: /bin chứ không phải /usr/bin/ và tất cả đều phải đc Set Permisssions 0755.
Gắn sim ghép vào iPhone và khởi động lại.
Bước 4 :
Chạy Putty và gõ các Command sau đây :

Trích dẫn:
Mã:
launchctl unload -w /System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist
Trích dẫn:
Mã:
turbo-info
Đợi đến khi hiện ra thông báo :
Trích dẫn:
Mã:
OK.No error
Gõ tiếp Command :

Trích dẫn:
Mã:
turbo-app /private/var/root/applesaft.trb
Chờ nó install xong sẽ báo OK.
Gõ tiếp Command :

Trích dẫn:
Mã:
launchctl load -w /System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist
Khởi động lại iPhone. Lúc này bạn mới thấy tác dụng của SuperSIM
Sau khi khởi động xong thì vào :

Trích dẫn:
Mã:
Settings/Phone/SIM Applications/Apple Saft/Set/Accept
Lấy SIM ghép ra và gắn SIM bạn muốn dùng vào và khởi động lại iPhone. UNLOCKED !
1 vài hình ảnh mình hoạ sau khi Unlocked :

Chú ý : đã sau khi unlock xong có thể xài dc các loại sim luôn nhưng chỉ 1 lần thôi ,nếu trường hợp bạn muốn xài sim khác thì phải unlock lại từ đầu .
Phải kĩ khi cắt sim ,bạn nên dùng kiềm kể cắt SIM nhé
Quan trọng nhất là khi gắn 2 thanh sim vô thì sim AT&T nằm ở trên nhé .

Cám ơn quyduc84 đã giúp đỡ em thực hiện bài viết!

20 Tháng mười hai 2007 lúc 15:07
Hoan hô bạn đã unlock 1.1.2 bằng phần mềm rồi. Lần này unlock được rồi, không cần mở máy mà là mở Sim , coi như đơn giản hơn nhiều so với mở máy.
Nói cho rõ hơn là sau khi unlock xong thì chỉ dùng 1 loại Sim thôi, nếu dùng Sim khác thì phải unlock lại từ đầu. Bro nói là "chỉ dùng 1 lần thôi" làm nhiều người chưa hiểu.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười hai 2007 lúc 16:29
Quá độc, như vậy là từ hôm nay iPhone 1.1.1 không còn là hàng hiếm nữa và giá sẽ down xuống nhiều.

dungdtxd

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 07:32
Chuẩn bị:
1 Kìm cắt (có thể mượn ai đó ,vì chỉ làm có 1 lần)
1 Sim ghép ( Dual SIM )
1 Sim AT&T
1 SuperSIM của Mobi
1 Sim muốn dùng (Vina, Viettel, Mobi)
Bước 1:
Dùng kìm cắt 2 sim ra: AT&T và SuperSIM Mobi ra, rồi gắn vào sim ghép (Chú ý: SIM AT&T gắn trên như hình bên dưới)
SIM ghép này các bạn có thể giữ lại để làm trên các máy iPhone khác! Chỉ đầu tư 1 lần là thu lợi !

Bác cho em hỏi mua những thứ trên ở đâu vậy? bác ở đâu cho em biết địa chỉ mới:D

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 08:17
Sáng nay gom đầy đủ đồ.
Sẽ test và post kết quả cho anh em biết nếu thành công.
Ku badlife chỉ nói vậy chứ không có attach cho anh em phần mềm. KofRiv test mà OK thì sẽ upload phần mềm lên anh anh em xài.
Good luck cho tớ đi nào.

22 Tháng mười hai 2007 lúc 08:51
em ở tận vĩnh long cơ! mà bi giờ mới cho ông cái Magic sim tui ròi! đang làm lại cái mới! hix! sao bên #!#!#!#!#!#!#!.net có nhiều người làm đc roài, còn tinhte thì chưa có ai hết! rùi họ cho là em nói bừa! nếu có bửa thì cũng là bừa đc 1 vài em iphone 1.1.2 unlock ok! cái nì em test với bro quyduc84 rồi!

- Mà quan trọng khi làm là các bro nhớ cắt sim cho chính xác vào! Sim AT&T nằm trên, Supersim (ở đây dùng mobi) nằm dưới!
- Và dụng loại Magic 13th! hix! loại này chắc củ ah!

Em ở tận Vĩnh Long, anh em nào muốn thì contact với em! anh em mình cùng ngâm cứu!

-

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday