HỎI / ĐÁP Unlock cho iPhone 3GS FW 4.0.2

hoangroller

GÂY DỰNG
Người nhà có gửi về cho em 1 con iPhone 3GS, nhưng FW nó là bản 4.0.2 => chưa unlock được. Em thì chẳng có file SHSH gì đó. giờ mếu roài.
Em nghe nói trong SG có bác đã downgrade được từ 4.0.2 về 4.0.1 hoặc 4.0.0 để unlock, nhưng ko rõ ngoài HN này đã có bác nào làm được chưa ạ?
Có gì xin giúp đỡ, em ko muốn bán con iphone này ạ.

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
iPhone của bác nếu người nhà bác lưu sẵn SHSH 4.0.1 thì có khả năng unlock được.

Để kiểm tra, bác google TinyUmbrella, download phần mềm đó về rồi lấy SHSH 4.0.1.

Nếu người nhà bác đã lưu SHSH 4.0.1 thì bác có thể restore firmware cũ để jailbreak.

Nếu chưa thì phải đợi tool jailbreak mới thôi.

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Người nhà có gửi về cho em 1 con iPhone 3GS, nhưng FW nó là bản 4.0.2 => chưa unlock được. Em thì chẳng có file SHSH gì đó. giờ mếu roài.
Em nghe nói trong SG có bác đã downgrade được từ 4.0.2 về 4.0.1 hoặc 4.0.0 để unlock, nhưng ko rõ ngoài HN này đã có bác nào làm được chưa ạ?
Có gì xin giúp đỡ, em ko muốn bán con iphone này ạ.

Bác thử làm theo cách này xem được ko nhé.Chúc may mắn.

hoangroller

GÂY DỰNG
iPhone của bác nếu người nhà bác lưu sẵn SHSH 4.0.1 thì có khả năng unlock được.

Để kiểm tra, bác google TinyUmbrella, download phần mềm đó về rồi lấy SHSH 4.0.1.

Nếu người nhà bác đã lưu SHSH 4.0.1 thì bác có thể restore firmware cũ để jailbreak.

Nếu chưa thì phải đợi tool jailbreak mới thôi.

Bác thử làm theo cách này xem được ko nhé.Chúc may mắn.

em cảm ơn các bác ạ,
ở đâu có dịch vụ làm thì tốt quá => em thì xin bó tay, ko có time để vọc nữa.
chắc em cất nó vô tủ thôi ạ

kc9

GÂY DỰNG
Theo mình biết thì hiện đã hạ được firmware cho iphone xuống 4.0.1 bất kể phiên bản gì nhưng làm bằng phần cứng, trong HCM nhiều cửa hàng hơn, nếu cần địa chỉ thì PM mình cho nhé, nhưng vẫn khuyên bạn nên kiên trì đợi tuần 11-10 này nghe nói thông tin sẽ jailbreak được thì tốt hơn là mở máy ra để làm phần cứng.

hientq

NHẬP HỘI
nếu máy bác có lưu SHSH và "tuần thấp" (cái này nghe mọi người bảo thế) thì có thể downgrade và unlocked được, nếu không lưu thì đành đắp chăn vậy. E có 1 con cũng đang đắp chăn đây.

hoangroller

GÂY DỰNG
nếu máy bác có lưu SHSH và "tuần thấp" (cái này nghe mọi người bảo thế) thì có thể downgrade và unlocked được, nếu không lưu thì đành đắp chăn vậy. E có 1 con cũng đang đắp chăn đây.
bao giờ bác mở chăn ra được thì ới em nhé...

hoangroller

GÂY DỰNG
Theo mình biết thì hiện đã hạ được firmware cho iphone xuống 4.0.1 bất kể phiên bản gì nhưng làm bằng phần cứng, trong HCM nhiều cửa hàng hơn, nếu cần địa chỉ thì PM mình cho nhé, nhưng vẫn khuyên bạn nên kiên trì đợi tuần 11-10 này nghe nói thông tin sẽ jailbreak được thì tốt hơn là mở máy ra để làm phần cứng.

vâng, em vẫn kiên trì bác à.
trong SG em cũng có thằng bẹn, nếu bí quá đành hỏi bác địa chỉ rồi bảo nó cầm qua unlock dùm vậy.
:)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 7

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...