Unlock Iphone 1.1.3? Đã có bác nào kiểm chứng chưa nhỉ?

21 Tháng một 2008 lúc 22:41
Hello all !

I can finally confirm about iPhone 1.1.3 unlocked ok at 8:30PM 15/01/2008 by our team and many help from GeoHot from US, Imth from VN, and some experts about iPhone from Hackint0sh forum ! Great thanks to those awesome guys.

This method is hardware method. So have to open phone.

Status now is:
- Unlock the iPhone with firmware 1.1.3 (baseband 4.03.13)
- Downgrade the phone to 1.1.2 then jailbreak it for normally using.
- Phone will work at: firmware 1.1.2 and baseband 4.03.13.

We are still researching on Unlock and keep the firmware 1.1.3 (mean jailbreak 1.1.3) ...

Will upload here some proof clip.

Thanks.

THIẾT BỊ SỬA CHỮA CHUYÊN NGHIỆP
Service Center: 75C Nguyen Du - Ha Noi
Tel: 04.9425356 - Mobile: 0904.069909
ATM VCB:0021000818688 - Chủ TK: ĐỖ TUẤN ANH
Email: admin@gsm.com.vn

Nguồn: http://www.gsm.com.vn/forum/main/sho...php?p=783314:D

21 Tháng một 2008 lúc 22:50
Em loay hoay mãi mà không post được cái hình lên cho các bác xem cho dễ, bác nào biết chỉ dùm em nha....

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 01:47
Em loay hoay mãi mà không post được cái hình lên cho các bác xem cho dễ, bác nào biết chỉ dùm em nha....
Bác xem hướng dẫn cách post hình mượn từ bác Lam Sơn nè, xem xong rồi post ngay hình cho anh em xem nhé bác.
Có rất nhiều trang Web cho upload ảnh lên mạng miễn phí. Anh nên đọc kỹ những hướng dẫn của trang Web đó xem nó cho phép up lên với file size tối đa là bao nhiêu MB? Nếu file size nhỏ hơn yêu cầu thì càng tốt, còn lớn hơn thì phải chờ lâu thậm chí không thể up được.

Sau khi up lên xong, trang Web đó sẽ tạo cho bức ảnh của anh một Link, anh muốn post tấm ảnh đó lên diễn đàn HHVN thì cứ việc copy rồi past vào khung trả lời nhanh là được.

Tiện đây tôi cũng xin phép được giới thiệu tới anh trang Web cho upload ảnh lên mạng miễn phí rất dễ dùng: http://www.imageshack.us/

Cách post ảnh lên diễn đàn HHVN:

Bước 1: , mở trang này ra http://imageshack.us/

B2: Chọn nút Browse... và tìm đến chỗ có cái ảnh trên máy của anh, chọn cái ảnh đó (click chuột 1 lần) bấm open.

Tại đây trong thẻ resize Image? anh chọn kích thước 800x600 (ảnh xem trên màn hình 15-inch Monitor), anh đánh dấu chọn trước chữ resize Image coi như mặc định để lần sau không phải chọn nữa.

B3: Chọn nút Host it (trên trang imageshack) và đợi 1 lúc.

B4: khi đã hoàn thành, trên trang imageshack hiện ra vài cái dòng, chọn ô bên cạnh cái dòng có chữ Hotlink for forrums (1) dòng thứ nhất (tôi hay chọn dòng thứ nhất) hoặc Direct link to image (dòng thứ 5), giống hình dưới:

Tới đây anh copy cái Link đầu tiên có dòng chữ : Hotlink for forrums (1), trở lại diễn đàn HHVN anh past nó vào khung mà anh hay gõ để post bài lên.
Thế là xong! :D

Nếu có phần nào chưa rõ cứ hỏi, tôi sẽ trả lời tiếp rất chi tiết cho đến lúc nào anh làm được thì thôi :p

22 Tháng một 2008 lúc 07:51
Đây là hình do mấy bác ấy cung cấp....Cảm ơn bác Khoadesign đã chỉ cách post hình...!!!

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 14:53
Như vậy vẫn chưa được, vẫn còn phải chờ lâu, unlock bằng hardware và downgrade thì nói làm gì.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday