unlock Rom cho Exec

optimist27

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2007 lúc 09:59
Em đọc được bài này trong 1 topic khác trong mục này nhưng không hiểu lắm. Mong các bác giảng giải thêm:
Bạn chạy hay file cab trong file tôi gửi, sau đó chạy file exe và soft reset.
Sẽ xuất hiện Storage trong thiết bị Uni ( EXEC, JASJAR, MDA PRO ) của bạn, bạn xóa những file nào có chữ O2, những file > 2MB...tôi từ giã đôi dép lâu rồi không nhớ chính xác lắm.
Sau đó bạn Hardreset là sạch sẽ.
Dưới đây là file attachment (có những 2 file CAB) và 1 file EXE. Các bác làm ơn cho em viết công dụng và cách sử dụng của từng file trong cái attachment này ạ.
- Sau khi Unlock nó sẽ ra một cái thư mục Storage có một số file trong đó. Đây là list các file:
Mã:
CAB: \Extended_ROM\Signed_SSD_BTUR_Patch_For_BT_Cannot_Initial.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\Signed_SSD_Shortcut_WWE.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\Signed_UNI_o2UK_PortalKey.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\Signed_UNI_o2UK_UAProf.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\Signed_UNI_o2UK_VoiceMail.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\Signed_UNI_o2UK_Customize.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\Signed_UNI_Remove_BatteryIcon.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\Signed_UNI_PictureEnhancement_reg.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\Signed_Version.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\CAB-Customization-O2UK-Universal.CAB
CAB: \Extended_ROM\Signed_MoveO2Tone.sa.CAB
CAB: \Extended_ROM\CAB-Shortcut-O2UK-22Aug05.CAB
CAB: \Extended_ROM\Enable_VT_RTPlugin_0727_2_signed.CAB
CAB: \Extended_ROM\VT_DisableOK_O2_0830_signed.CAB
CAB: \Extended_ROM\signed_UNI_o2AUI4_build76.CAB
Vậy chức năng của từng file là gì (cho em link để xem công dụng cũng được). Nếu xóa đi thì có bị ảnh hưởng gì không? Tại sao O2 nó lại lock cái folder này lại?

- Sau khi xóa thì mình có cần phải lock cái Storage này lại ko?
+ Nếu không cần thì có thể dùng cái Storage này để lưu trữ được chứ?
+ Nếu cần thì mình phải lock như thế nào?

Nhân tiện, câu hỏi cuối cùng ROM bản mới nhất của EXEC hiện nay là bao nhiêu? Mình có thể vào đâu để cập nhật thông tin "chính thức" về Rom của Exec?

Attachments

13 Tháng một 2007 lúc 20:23
Em cũng thử mở extended này sau đó vô tình fomat nó đi nhưng máy vẫn bình thường, cả sau khi hard reset vẫn không làm sao cả.
Bản Rom mới nhất của EXEC ( bản chuẩn của nhà sản xuất) có lẽ là 1.30.162 , down trên trang my-xda.com. Nếu anh có bản nào mới hơn thì chỉ cho em với nhé.

optimist27

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2007 lúc 21:54
thực ra nó có thay đổi một chút đấy. Ví dụ như thiếu đi một số chức năng: Voice Dial, O2 active (cái này không cần thiết lắm) và cả chức năng Smart Dial nữa......
Trước mắt thì thấy vài cái đó. Còn cụ thể thì ko bít thế nào. Có lẽ phải xem chức năng của những file bị xóa thì mới bít cụ thể được.

Born2loveU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2007 lúc 12:23
Mình đã tải bản 3.3 và cả bản 3.5 nữa nhưng ko up được. Toàn báo lỗi thôi. Hay nó đòi Image version 2.0 (mà em Exec của mình mình thấy nó là version 1.0) ??

20 Tháng một 2007 lúc 19:45
Các anh down thử bản Aku 3.5 Test này về dùng nè( Em đang dùng con Exec và MDAPro Rusian)
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com..._IVAN_Test.rar cho Exec

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...IVAN_Test2.rar cho Mda Pro Russian
Em dùng gần 1 tháng rồi mà chưa một lần treo máy, tốc độ cực kì ổn định, hơn hẳn mấy cái Rom gốc, chỉ mỗi tội là các Icon của nó classic quá trông không vừa mắt thôi. Có anh nào trình cao thì thay hộ em mấy cái Icon thì có thể nó sẽ thành bản Rom hoàn hảo đấy!!!!!!!!!!!!!!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn các thông tin hữu ích của bác chủ
Lazada Vietnam Master card on Monday