Unlock SD CARD???

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 17:58
Hôm trước em quá tay làm rụng mất cái gạt Lock của SDCard,ngay lúc card đang Lock mới chết dở chứ. Thế là em tháo ra xem có cái lẫy nào ko mà mân mê 1 hồi tìm chả thấy j cả,chỗ cái gạt trước kia chạm vào phẳng lì<??>.Bác nào hiểu nguyên lí và cách sửa thì bày em với...

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 07:57
Vụ này thuộc phần cứng của card rồi, bạn thử lấy cây kim khâu chọc vào rồi đẩy nó lên xem có được kô. Hoặc dùng dao mỏng, nhọn tách đôi cái vỏ card ra vậy chứ kô có cách nào khả thi hơn.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 12:40
em đã tháo tung cả cái thẻ ra rồi mà,chỗ bảng mạch tiếp xúc với cái gạt lock phẳng lì?? Các bác đã ai thử tháo thẻ ra thì bày em với...

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 13:08
thế thì phải dùng mỏ hàn rồi câu dây hoặc chấm thiếc để đongs mạch chỗ tiếp xúc cho phép unlock thôi chứ kô có cách nào khác.

1 Tháng năm 2007 lúc 10:40
re

cái này rất đơn giản bạn lắp lại cái thẻ như cu rồi lấy một mẩu tăm tre hoặc nhựa gì đó cung được gắn vao chô không lock ấy nó ko liên quan gì tới mạch điện đâu gắn bằng keo 502 ch chắc nhá

2 Tháng năm 2007 lúc 16:29
Em chưa tháo Thẻ nhớ ra bao giờ, nhưng hiện đang dùng một chiếc usb cũng có nãy gạt để khóa, nhưng đã bị gãy, phải mang ra hàn lại mạch ở chỗ phần nãy gạt đó, vậy thẻ nhớ của bác chắc cũng giống thế, bác mang ra hàng sửa thẻ nhớ xem thế nào.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 19:36
Hôm trước em quá tay làm rụng mất cái gạt Lock của SDCard,ngay lúc card đang Lock mới chết dở chứ. Thế là em tháo ra xem có cái lẫy nào ko mà mân mê 1 hồi tìm chả thấy j cả,chỗ cái gạt trước kia chạm vào phẳng lì<??>.Bác nào hiểu nguyên lí và cách sửa thì bày em với...
Bộ phận khóa card kô nằm trên thẻ mà nằm trên đầu đọc thẻ bác ơi, có thể khắc phục bằng cách dán thêm tí nhựa hay keo vào chỗ đó cho giống cái gạt lẫy thôi.

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 07:34
Bộ phận khóa card kô nằm trên thẻ mà nằm trên đầu đọc thẻ bác ơi, có thể khắc phục bằng cách dán thêm tí nhựa hay keo vào chỗ đó cho giống cái gạt lẫy thôi.
Đúng thế cấu tạo cái lock card gần giống như cái đĩa mềm vậy. bạn chỉ cần lấy miếng nhựa hay cái gì đệm vào vị trí đó là dc

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday