Up BIOS cho Dell,xin mời vào!

Các thớt khác của nsc
24 Tháng năm 2007 lúc 17:53
Em xài con Dell D620,mới down cái Version A08 về,nhưng chẳng biết UP thế nào????

Click vào thì nó hiện bảng hỏi đã cắm xạc pin chưa?Rùi thì OK,click OK thì nó cứ hiện cái bảng đó mãi.

Chẳng biết thế nào?Các bác nào rành chỉ em cái.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 19:02
Em chưa xài máy dell bao giờ, nhưng em thấy thường update BIOS thì web của hãng sẽ hướng dẫn rất chi tiết từng bước sẽ làm những gì mà, anh thử lên web coi kỷ lại xem

24 Tháng năm 2007 lúc 22:46
Cho mình hỏi BIos của DELL xài chung cho tất cả các dòng hay mỗi dòng có Bios riêng vậy các bro? em có cái XPS cũ hiện Bios ver A06, liệu có thể update lên được không?

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 23:36
Cho mình hỏi BIos của DELL xài chung cho tất cả các dòng hay mỗi dòng có Bios riêng vậy các bro? em có cái XPS cũ hiện Bios ver A06, liệu có thể update lên được không?
Bác lên trang Dell chọn support rồi chọn dòng máy mình dang sử dụng, download đúng cho dòng máy đó. Em update Bios trên cái Dell XPS của em cũng nhanh lắm, chay file setup trong win, máy khởi động lại là xong thôi.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 23:43
Xps 1710 thì bios A06 là mới nhất rồi bác ạ:)

LongNguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng năm 2007 lúc 04:04
Chú hoangcao243, hỏi vui nhỉ ? Để update bios chú cắm điện + pin vào máy để phòng lúc chết nửa chừng. Sau đó chú tắt hết tất cả chương trình đang chạy đi. Bây giờ chạy file update của bios là xong. Tùy lúc máy mà nhanh chậm khác nhau.
Nếu chú update giữa chừng mà tạch. Chú phải tháo hết điện + pin to + pin nhỏ (dưới bàn phím) để độ mười phút rồi cắm lại. Máy sẽ reset lại bios version gần nhất.

27 Tháng năm 2007 lúc 11:58
Máy em là Centrino Core Duo,khi xài BIOS của máy xuất xưởng thì lúc khởi động trên góc màn hình có biểu tượng Centrino.

Mới Up Bios lên A08 thì sao giờ khởi động ko thấy Centrino nữa,mà chỉ thấy Intel thôi các bác.

Sao lạ vậy???Có ai bị như vậy ko?

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday