Up date thời tiết Spb Weather không được

zung ngo

GÂY DỰNG
tôi không thể nào Up date đuợc thời tiết của Spb Weather qua ActiveSyns. nhưng qua GPRS thì được. Có thể do phần cài đặt Optinos của ActiveSyns vì khi syns cũng không vào net được.
Bác nào biết chỉ tường tận hộ anh em tý.
Cảm ơn nhiều nhiều !

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn xem lại Option của Microsoft Active Sync, fần Rules đã để Pass through Internet Connection chưa nhé, nếu không thì reinstall lại Active Sync xem sao, thường việc connect qua Internet rất dễ dàng, mình chưa bị lỗi bao giờ cả. Mọi ngừoi đi chơi hết rồi còn mỗi mình và bạn thôi hehe :D

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn chú ý nếu dùng GPRS của vina thì khi kết nối internet qua active Sync bạn phải uncheck proxy đi nhé (10.1.10.41:3128). Để proxy của Vina là không kết nối và sync weather được đâu bạn a.

XHuy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn cứ tìn đọc mấy topic về connect internet thông qua ActiveSync ấy mà. Connect được là đảm bảo update được :D

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
zung ngo ,

Bạn kiểm tra lại các thông số cài đặt như sau :
@ Spb weather
Options-sync-chọn update when docked-chọn auto update
@ Active sync - rules ( giống như ducga đã chỉ ).
@ PPC
Settings-connections-advanced-select networks-connect to the internet (chọn My ISP)-connect to a private network( chọn GPRS ) .

Sau đó Bạn cho sync , Có hai trưởng hợp xảy ra .
1.Khi sync qua PC-Laptop , Spb sẽ tự động update weather
2. Trường hợp Spb weather báo phải connect internet thì Bạn phải làm như sau :
-Qua PC hoặc Laptop mở Internet . Rồi mở Internet trên PPC
-Từ PPC -Spb weather dùng stylus giử lên tên môt TP bất kỳ -chọn refresh all .

Trong trường hợp máy PPC báo không connect được Internet lần nửa thì Bạn nên disconnect sync -sau đó vô sync lại ( chú ý coi quả cầu spb weather có xoay không nhé ) . Hy vọng Bạn sẽ update weather qua sync được .

NQP

zung ngo

GÂY DỰNG
@ducga :Cảm ơn Bác đã kiểm tra rất kỹ vẫn chưa được. Không đi đâu chơi à :)
@nqp : Cám ơn bạn chỉ rất tường tận. Tất cả đương nhiên đã làm đúng như bạn đã nói nhưng vẫn ko được

Mình ngu wá. Ko uncheck proxy của VINA đi thì làm sao kết nối qua Active Syns được

@bad : bad but not very bad O:) . Many Thank's !

nhưng có mỗi một cái là khi Syns lại phải uncheck Proxy . Xong muốn dùng GPRS lại phải gõ lại proxy sever và Port. Nó không tự lưu lại để chỉ cần chọt một phát là xong. Có bác nào điều trị được vấn đề này không nhỉ.

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các anh có thấy cái báo thời tiết này báo sai không em có đem ra thử đo với nhiệt kế thì thấy sai rất rõ máy thì chỉ có 28-30 độ nhưng ngoài trời người ta nóng đến gần 38 độ vậy đâu có chính xác đâu không lẽ sài làm kiểu thôi......

hungphe

NHẬP HỘI
Tất nhiên cái này chỉ nghiên cứu cho vui chứ giữa thực tế và dự báo trên máy sai lệch khá nhiều. Bây giờ con vợ em nó không tin cái dự báo thời tiết này của em nữa. Hu hu!!!

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
.[/QUOTE] Mình ngu wá. Ko uncheck proxy của VINA đi thì làm sao kết nối qua Active Syns được

nhưng có mỗi một cái là khi Syns lại phải uncheck Proxy . Xong muốn dùng GPRS lại phải gõ lại proxy sever và Port. Nó không tự lưu lại để chỉ cần chọt một phát là xong. Có bác nào điều trị được vấn đề này không nhỉ.[/QUOTE]

Tôi cũng xài GPRS vinaphone ( HP 6365) mà đâu cần uncheck proxy mổi lần sync đâu .
Bạn vô setting-connections-manage existing connections-proxy settings -chọn This network connect to the internet và chọn luôn This network uses a proxy server to connect to the internet thử coi .

NQP

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...