Up Firmware cho 3GS - thắc mắc ko biết hỏi ai?

gacon8x

NHẬP HỘI
Xin chào cả nhà,
Mình là thành viên mới toanh của diễn đàn, cũng vừa mới xài iPhone được vài tháng thôi, đang trong qua trình tìm hiểu + khám phá các tính năng của IP thôi àh.:">
IP của gacon8x là 3GS 32GB - do người thân của gacon8x mang từ USA về.
Mang về là bỏ SIM vào sử dụng được luôn, không cần unlock gì cả.

• Serial No.: 889366GP3NR
  • Model: MB717LL
  • Véion: 3.0.1 (7A400)
Hiện tại, gacon8x rất muốn upgrade FW cho con IP này, nhưng đọc trong 4rum thấy có nhiều ý kiến khác nhau quá. gacon8x cũng có hỏi vài người bạn, người thì bảo ko nên, người thì bảo up lên là "ăn táo"...:(

gacon8x phân vân quá... Các pro trong diễn đàn giúp gacon8x với:

1. IP 3GS đã có thể upgarde đc chưa?
  2. Up xong thì có phải JB + Unlock gì không? Vì thật sự máy của gacon8x khi mang về là bỏ SIM vào chạy luôn chứ ko có thao tác gì khác, nhưng theo gacon8x biết thì bên USA đâu có bán IP world

Cảm ơn cả nhà thật nhiều >:D<

hoavanairbrush

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nếu bỏ sim vào dùng được luôn thì là bản Global rùi,

Up lên FW 3.1.2 ko vấn đề gì, mình cũng làm rùi chạy vù vù

999999999

GÂY DỰNG
Dòng 717LL thừ USA thì đa phàn là bản lock mà thôi. Up lên vô tư nhưng phải unlock nhé, với tuần 36 thì không ăn cable đâu nhé. tứ yên tâm.

thangnga

GÂY DỰNG
Đồng ý với bác "nhìu số 9"! Model serial như vậy đa phần là lock! Up lên là phải JB và UL! Có thể nó đã được JB UL sẵn ở nước ngoài! Nếu Up lên nhớ xem kỹ Baseband FW nhé! Up được và up ngon! Ủng hộ anh e dung IP up FW! Dù có chết cũng để lại kinh nghiệm cho anh em! :))

Hung68

NHẬP HỘI
Mình thấy nói up FW 3.12 cho 3GS cái mất wifi, cái mất sóng, mình up bản custom của Handheld thấy mọi chuyện đều OK!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.