Up lên Firmware 3.1.2 cảm ứng bị treo. Help

f+org

NHẬP HỘI
E mới up lên firmware 3.1.2 cho Iphone lock 3G 8G ,trước đây chạy firmware 3.0.1 thì xài bt nhưng khi up xong thi cảm ứng không được mượt và hay bị treo khi mình vuốt.

Quá trình up thành công 100% và chỉ chưa fix lỗi youtube và GPS,Map thui ngoài ra mọi thứ ok hết. Firmware của e up là bản original chứ ko phải bản custom và sử dụng blackra1n_Rc3 và utrasn0w để unlock. Pác nào biết lỗi này do đâu chỉ e fix với chứ IP mà cảm ứng vậy thì chán ngắt...:((. Thanks nhiều!!!!!

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
restore thử 1 lần nữa xem, bạn có cài Mccool hay Mccleaner không nếu có cài thì mấy chương trình đó hay làm liệt cảm ứng lắm
mCleaner ko làm liệt cảm ứng đâu bạn ơi. Mình đang xài nó nè, chạy rất tốt.
Chỉ có mCoolphone mới làm liệt cảm ứng, treo máy thôi.

meoxu

: : Mèo già hóa cáo : :
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mcool chuyên gia treo máy còn mcallshow thì hơi lag khi trượt Recents list.

KieuBang

GÂY DỰNG
Thanks các pác nhiều, tình hình là đã giải quyết xong. Do e up lên mà ko để chế độ recovery. 1 kinh nghiệm xương máu!!

Cái này là nguyên nhân hở bác :-s nghe nó sao sao 8-} Mỗi lần upgrade or downgrade là máy em new install hết, lần trước cũng bị 1 phát nhưng up lại ROM là lại dùng bt.

thangnga

GÂY DỰNG
Có lẽ không phải là do ko đưa về Recovery mode đâu! Mình có đưa đâu!!! Mình nghĩ do bản FW và cách unlock của bạn thôi!

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt