Up Ram cho Sony

Các thớt khác của Tour
Status
Không mở trả lời sau này.

Tour

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 17:45
Các bác cho hỏi, tôi đang sử dụng Sony Vaio, Centrino 1.6 dòng FS, hiện nay đang sử dụng Ram 1Gb và muốn nâng cấp Ram lên 2Gb,để chạy Vista không biết có được không?
Bác nào có kinh nghiệm về dòng máy này,xin cho lời khuyên,thanks

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 19:49
Nếu bác chỉ có ý định nâng cấp RAM để dùng Vista thôi thì em nghĩ với dung lượng RAM 1GB như hiện tại là đã quá đủ để chạy Vista rồi ạ :D nếu ko nói là "ngon lành cành đào" ^^ ... nhưng bác nên chú ý thêm vấn đề card màn hình nữa.

Tour

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 22:14
Nếu bác chỉ có ý định nâng cấp RAM để dùng Vista thôi thì em nghĩ với dung lượng RAM 1GB như hiện tại là đã quá đủ để chạy Vista rồi ạ :D nếu ko nói là "ngon lành cành đào" ^^ ... nhưng bác nên chú ý thêm vấn đề card màn hình nữa.
Cám ơn lời khuyên của bác,nhưng cũng đang có ý định nâng cấp thêm Ram,vì Ram hiện đang rẻ. Nhưng không biết dòng máy Centrino Sony FS có cho nâng lên 2GB?

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 12:51
Với cấu hình như trên(1.86+1GRam)+ cạc ATI X300 liệu chạy vista có thể sử dụng đầy đủ các tính năng không vậy?
Vista thì rất cần card màn hình rời để chạy giao diện Aero, với cấu hình trên bác có thể chạy Vista đầy đủ Aero ngon làn đấy.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 15:46
Up được, bác cứ yên tầm mà up, mình bảo đảm cho. Bạn mình xài FS18C úp lên rồi. Chạy vista nhanh hơn 1 chút đấy. Bác cứ thoải mái mà up đi.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday