Up RAM từ 533 lên 667

Các thớt khác của nokia_n95
25 Tháng hai 2008 lúc 15:52
Chẳng là e đang muốn nâng cấp cái laptop, máy e đang dùng 2 thanh DRAM II 512 bus 533, e muốn up lên 2gb, nhưng ko biết là nếu mua lên bus 667 thì máy e có dùng được ko và hiệu quả hoạt động có bị ảnh hưởng gì ko. Mong các bác rành về khoản này cho e ý kiến với.

Máy của e là Acer Aspire 5580
Thanks all!

chichvn

Cùi bắp
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 17:32
Cái này UP lên vô tư đó pác; nâng lên máy chạy sẽ mát hơn đóa; chứ dòng này chạy nóng pà cố
"Acer Aspire 5580 dùng bộ xử lý Intel Core 2 Duo T5500 (2 x 1,66 GHz, 2 MB L2 Cache, 667 MHz FSB), bộ nhớ 512 MB DDR2 533/ 667 MHz (có khả năng nâng cấp lên 4 GB), dung lượng ổ cứng 120 GB, ổ ghi DVD-Super Multi Double Layer và màn hình 14,1 inch WXGA"

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 01:06
Cái này UP lên vô tư đó pác; nâng lên máy chạy sẽ mát hơn đóa;
Cái này thì tớ ko chắc lắm đâu, vì máy tớ nâng lên 1 GB với hi vọng làm nó mát hơn nhưng đang thất vọng :D. Nó chỉ xử lí ứng dụng mượt hơn chút xíu mà thôi ( sẽ càng thấy rõ khi bạn chạy vượt khỏi bộ nhớ 512 cũ, còn trong khoảng ấy thì tớ ko cảm thấy khác nhau là mấy, vd ứng dụng văn phòng, nghe nhạc, duyệt web... thì ko khác là mấy). Cũng nên chú ý là nâng RAM cũng sẽ hạ thời gian dùng pin xuống, mà pin Acer thì nổi tiếng í ẹ, như tớ giờ chỉ còn 2h.

26 Tháng hai 2008 lúc 08:52
Cái này thì tớ ko chắc lắm đâu, vì máy tớ nâng lên 1 GB với hi vọng làm nó mát hơn nhưng đang thất vọng :D. Nó chỉ xử lí ứng dụng mượt hơn chút xíu mà thôi ( sẽ càng thấy rõ khi bạn chạy vượt khỏi bộ nhớ 512 cũ, còn trong khoảng ấy thì tớ ko cảm thấy khác nhau là mấy, vd ứng dụng văn phòng, nghe nhạc, duyệt web... thì ko khác là mấy). Cũng nên chú ý là nâng RAM cũng sẽ hạ thời gian dùng pin xuống, mà pin Acer thì nổi tiếng í ẹ, như tớ giờ chỉ còn 2h.
Vậy là up vô tư đúng không ạ, cảm ơn các bác nhiều. Em không sợ pin máy e í ẹ đâu vì giờ nó chỉ còn được hơn 20 phút thôi ặc...ặc..:(:(:(.

Nâng RAM xong kiếm tiền đi sửa pin.

contau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2008 lúc 09:11
thôi, chẳng cần sửa đâu bác, hàng acer nổi tiếng "đồ nhựa" rồi, có thế nào dùng thế nấy, lần sau mua thì cạch acer ra. Thời điểm em mua Toshiba là ngon nhất, giờ có vẻ nên mua HP-Compaq!

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 12:14
thôi, chẳng cần sửa đâu bác, hàng acer nổi tiếng "đồ nhựa" rồi, có thế nào dùng thế nấy, lần sau mua thì cạch acer ra. Thời điểm em mua Toshiba là ngon nhất, giờ có vẻ nên mua HP-Compaq!
Lại 1 bác ác cảm với acer, hic hic. Em thì em vẫn chọn acer vì cùng giấ thành thì acer vẫn trội hơn về cấu hình, mỗi tội dùng thì phải giữ hơn tí. Chứ em chưa thấy lỗi gì lớn ở con acer em đang dùng cả. Nếu bác bảo đồ nhựa bác chuyển sang TraveMate mới dùng "đồ Carbon" luôn bác nhá :D.
Chọn dòng nào là do ng dùng + tài chính của ng ta, sao bác nói phiến diện thế, có Toshiba, HP hay IBM mà dùng phá thì cũng thế thôi. Trên HH này em thấy mấy dòng máy ấy hỏi lỗi đầy à :D
Hành trình :
Acer Asprise (present) --> Acer TravelMate (Future)--> Acer Ferrari (Unknow) :D

26 Tháng hai 2008 lúc 14:33
Tôi thấy Acer xài cũng tốt, giá cả phải chăng. Mua 3 con Acer cho cty thuộc dạng cực rẻ cùng lúc, còn 3 tháng nữa hết bảo hành nhưng tôi chưa đi bảo hành lần nào => của bền do người. Chỉ có dàn áo ngoài của acer dễ trầy thôi.

contau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2008 lúc 23:14
quả thực em rất có thành kiến với Acer và Dell!
Ko phủ nhận 2 hãng này có rất nhiều dòng máy đáng nể nhưng mà nhìn chung cảm quan của em vẫn nhận thấy nhiều thiếu sót kể cả trong các dòng máy như Ferrari hay XPS

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday