Up rom 2005 cho XDAII

Các huynh ơi!!!!!
Đệ muốn up rom cho chiếc Pocket yêu quý của mình nhưng ko bit rom 2005 nào là tốt nhất cho nó. Các huynh giúp đệ với, làm ơn gừi cho đệ đường link để down lun nha, huynh nào tận tình thì hướng dẫn cho đệ up lun nha, tại đây là lần đầu đệ up nên sợ lắm....

Các huynh ơi!!!!!
Đệ muốn up rom cho chiếc Pocket yêu quý của mình nhưng ko bit rom 2005 nào là tốt nhất cho nó. Các huynh giúp đệ với, làm ơn gừi cho đệ đường link để down lun nha, huynh nào tận tình thì hướng dẫn cho đệ up lun nha, tại đây là lần đầu đệ up nên sợ lắm....
nếu bác chưa thử thìnên tìm ngườicó kinh nghiệm làm 1 lần cho xem vì rom 2005 là rom hack nên không tương thích lắm như các rom zin bác tự làm nhiều khi cũng fải vác đi nhờchỉnh linh tinh sau khi xong à :D

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các huynh ơi!!!!!
Các bước tiến hành

Bước 1 : Tiến hành cài đặt soft Windows Mobile Rom Editor để chúng ta có thể chính sửa các thông số sao cho phù hợp với máy của mình, cụ thể ở đây là Hệ Điều Hành (nk.nbf).
ER2003Edit_1_4_26
tải ở đây: ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...dit_1_4_26.zip

Bước 2 : Dùng Soft vừa cài ở Bước 1 để mở file nk.nbf. Ở mục Operator bạn phải chọn tên máy sao cho phù hợp với máy của bạn.

Bước 3: Sau khi đã chỉnh sửa các thông số xong hãy Save lại :

Bước 4: Đưa máy về chế độ Bootloader bằng cách đồng thời nhấn 3 nút Power On/Off + Núm xoay (Navigational Pad) + Softreset Swith(lỗ nhỏ ở đít máy)

Sau khi đã đưa máy về chế độ Bootloader , cắm máy vào Sạc cốc và chuyển sang bước 5.

Bước 5 : Trong thư mục (chứa ROM về giải nén ra) sau khi đã giải nén các bạn sẽ thấy File HimaUpgradeUt.exe bạn hãy chạy file đó và tiến hành các bước tiếp theo.

Bạn đợi khoảng 45 phút , sau khi quá trình uprom hoàn tất nó sẽ xuất hiện 1 bảng thông báo.

Hy vọng bài viết còn nhiều thiếu xót nhưng cũng giúp được các bạn phần nào ! Chúc các bạn thành công

ROM bạn có thể dùng bản này nhanh và ổn định như WMSE2003

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday