Up Rom cho 6300

cuongcaav

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ai có kinh nghiệm cho mình hỏi cách up cho chú 6365 của mình với, bản Rom đời "chót vót" bây giờ là bản 1.11 thì phải .Em đang cố down nó từ trang Hp về nhưng 3 lần rồi mà chưa thành công, nó nặng 24.1 Mb mà chỉ down về được khoảng 14Mb là báo Erro.nhưng sé cố down bằng được.Cái chính ở đây là các bác nói qua quá trình up giùm cho em đỡ choáng,sợ chưa thấy bao giờ đang làm mà ngất ra đấy thì chết, cám ơm nhiều nha.

languyengoc

NHẬP HỘI
Đã có khá nhiều bài viết về vấn đề này. Quá trình upgrade tương đối đơn giản. Bạn sẽ mất khỏang 15 phút để hòan tất.

1. Download rom mới nhất từ website của HP (SP30393)
2. Nối cradle vào port USB của laptop, pin của laptop phải có thể duy trì họat động của máy trong trường hợp bị mất nguồn ít nhất là 30 phút (có thể sử dụng desktop, nhưng nhất thiết bạn phải có UPS, phòng trường hợp mất điện thình lình, quá trình upgrade sẽ failed). Vào mục Power Options của laoptop hoặc desktop, tắt tất cả các tính năng standby.
3. Cung cấp nguồn cho cradle
3. Thực thi file bạn vừa mới download. Trình upgrade sẽ kiểm tra ROM version trên máy của bạn và đưa ra bảng so sánh với rom mới.
4. Làm theo các hướng dẩn tiếp theo. Sau khi bạn xác nhận đồng ý thực hiện upgrade, trình upgrade sẽ soft reset PDA của bạn lại và tiến trình upgrade bắt đầu.
5. Sau khi upgrade thành công, PDA của bạn sẽ được soft reset một lần nữa

Trong quá trình upgrade, tuyệt đối không rút cradle ra khỏi laptop.

Chúc bạn thành công.

cuongcaav

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
languyengoc said:
Đã có khá nhiều bài viết về vấn đề này. Quá trình upgrade tương đối đơn giản. Bạn sẽ mất khỏang 15 phút để hòan tất.

1. Download rom mới nhất từ website của HP (SP30393)
2. Nối cradle vào port USB của laptop, pin của laptop phải có thể duy trì họat động của máy trong trường hợp bị mất nguồn ít nhất là 30 phút (có thể sử dụng desktop, nhưng nhất thiết bạn phải có UPS, phòng trường hợp mất điện thình lình, quá trình upgrade sẽ failed). Vào mục Power Options của laoptop hoặc desktop, tắt tất cả các tính năng standby.
3. Cung cấp nguồn cho cradle
3. Thực thi file bạn vừa mới download. Trình upgrade sẽ kiểm tra ROM version trên máy của bạn và đưa ra bảng so sánh với rom mới.
4. Làm theo các hướng dẩn tiếp theo. Sau khi bạn xác nhận đồng ý thực hiện upgrade, trình upgrade sẽ soft reset PDA của bạn lại và tiến trình upgrade bắt đầu.
5. Sau khi upgrade thành công, PDA của bạn sẽ được soft reset một lần nữa

Trong quá trình upgrade, tuyệt đối không rút cradle ra khỏi laptop.

Chúc bạn thành công.
Thành thật cám ơn bạn, mình đã đủ tự tin để thử một minh upgrade cho em 63 của mình,nhung có một điều củ chuối là 4 lầ down bản rom 1.11 ở trang Hp về cứ đếm 81% là nó báo erro ko down được nữa,làm thế nào bây giờ hả bác, còn nguồn nào khác không a?Nếu con chỉ em với.

sao_lai_the

GÂY DỰNG
sử dụng một chương trình quản lý dl như flashget chẳng hạn, sẽ giúp bạn dl dễ dàng hơn (có chức năng resume)

cuongcaav

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. thật vui mừng bác với các bác là em vừa mới up xong cho em 63.một cảm tưởng vô cùng hạnh phúc pha lẫn một chút thất vọng.bây giờ mỗi lúc khởi động nó vẫn báo"Unrecognized SIM Do you want to configure you GPRS/GMS setting?".Dù sao cũng một lần nữa cám ơn các bác đã để ý và giúp đỡ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt