Up Rom Không Qua Active Sync

5 Tháng chín 2007 lúc 09:45
Có Ai Biết Cách Uprom Mà Không Cần Qua Active Sync,nói Cho Em Biết Với.em Up Rom Nhưng Máy đứng ở Bootloader Không Kết Nối được Với Pc.em đang Dùng Hp1945.hình Như Máy Em Cũng Hết Pin Back Up.
Cam ơn Các Anh Trước.

5 Tháng chín 2007 lúc 18:37
sao bác đặt ra yêu cầu khó thế với bác Bill nhẻ, tớ chắc là bác ấy không đầu tư cho cho yêu cầu này đâu

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 18:51
Ủa, đã vào được BootLoader, chỉ cần cắm vào cable/cradle là đủ rồi, máy tính sẽ tự hỉu ... dù cho lúc đấy chương trình ActiveSync nó ko chạy, nhưng vẫn tiến hành up được bình thường mà bác.

Còn cách up rom ko dùng ActiveSync thì em nghĩ chỉ có thể dùng những thiết bị chuyên dụng để up rom (flash rom) thôi ạ. Dùng cách này thì nó có vẻ nghiên về bên hardware hơn là cách up rom truyền thống.

5 Tháng chín 2007 lúc 19:43
không biết là có phải là bootloader hay không nữa,nhưng em khởi động thì máy đến màn hình HP thì không vào được win,em kết nối bằng cách up rom truyền thống thì PC báo là không kết nối được với PDA.Em không biết làm sao cả,giúp em với.Cám ơn các anh nhiều.

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 15:28
Có cách Up ROM trực tiếp bằng SD Card đó mà, đâu cần Active Sync đâu?!
Cái này bác Bill tính đến từ lâu rùi.

Hồi xưa trên forum này có hẳn mấy topic dính về vụ UpROM cơ mà nhưng không biết bây giờ mất tiêu đâu rùi mấy mod nhỉ?!

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 21:36
một số dòng máy như dell axim,asus,xda i ... hình như có cả stealth đều có thể up ROm qua thẻ nhớ,ngay kể cả O22,O2i ... cũng có thể up dc nếu như ta có 1 cái công cụ của bọn xda-dev,tên nó là gì em không nhớ nữa :D,nó có thể chuyển được file Rom vào trong SD card hay backup lại Rom ra PC nữa :|,còn làm thế nào thì em chịu :D

10 Tháng chín 2007 lúc 21:37
Xin giúp đỡ

Các bác ơi hôm vùa rồi êm cài bản ROM_ 5[1].35.05_AKU 3.5.2(WM6) giờ đây em cảm thấy đau đầu với cái vụ này quá rồi nhờ các bác giúp em cài lại bản này cái. Em có bản O2_UK_XDAIIs_WWE_13100_139_10600_SHIP nhưng giờ kết nối với Microsoft ActiveSync nó đòi drive mới nhục cơ chú bác nào có cách nào hay chỉ giúp em với nha. Xin cảm ơn./.

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 13:18
Có Ai Biết Cách Uprom Mà Không Cần Qua Active Sync,nói Cho Em Biết Với.em Up Rom Nhưng Máy đứng ở Bootloader Không Kết Nối được Với Pc.em đang Dùng Hp1945.hình Như Máy Em Cũng Hết Pin Back Up.
Cam ơn Các Anh Trước.

Vậy bạn sạc đầy pin đi, rồi sau đó đưa máy về chế độ bootloader (với dòng hp1945 thì em ko biết các nào để đưa về botloader cả, bác thử search xem), cam USB vao PC sau đó chạy lại file upgrade trên PC. Hồi trươc em up con Atom cũng bị gần tương tự như vậy đó!! Chúc bác thành công!!:p

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mở đg ở đây, cụ @cuong2810892911 có thắng MS3 nhưng Em nhắn ib, sms hầu như không nhắn lại nên em cảm thấy không được tôn trọng, có một tin nhắn báo đang đi công trường nên hẹn hôm sau giao dịch, hôm sau Em sms lại thì không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday