up rom m700 thành cục gach rui - Giúp em

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười một 2007 lúc 20:21
Bác có chắc là ROM gốc sẽ chạy qua đc 3% ko??? Nếu bác up 1 bản ROM tốt (đã nhiều ng up xài okie) mà chỉ đc đến 3% thì có nghĩa là máy bác có vấn đề chứ ko phải là do ROM----> cho dù upROM gốc đi chăng nưa cũng khó có khả năng thành công...
Theo em thì bác cứ tham khảo xem có những ROM English nào tốt, mọi người up thành công nhiều mà thử... chứ o VN có ai xài Chinese ROM đâu mà cho bác bi giờ....!!! Nếu ko đc nữa thì chắc đem ra tiệm nhờ chuyên gia sửa vậy.... hix

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười một 2007 lúc 20:26
Thử vào trang của Dopod đăng ký member với S/N của M700 của bác đi xem có ROM của nó không, còn lỗi 3% là máy bác chưa unlock CID đúng ROM gốc là sống lại ngay mà.....Kinh nghiệm tôi dùng P4350 làm chắn giấy 4 tháng nên hiểu rõ lắm :D
@Amica: Bác nói sai rồi...Up ROM đến 3% không đúng CID nó sẽ nhảy ngược ra rồi báo "INVALID VENDOR ID" đó bác ợ !

20 Tháng mười một 2007 lúc 20:56
to Amica : ụp chạy được 3% là do bản rom chưa tương thích ,ở vn không ai xài rom china nhưng cán mình quan tâm là bản rom gốc ( xuất xứ )
to yan : em co vào đăng ký nhưng vào mục update thì nó khong cho up thế mới đau

đăng ký ở trong
http://member.htc.com/member/ProductList.aspx
có thông báo rồi nhưng

Attachments

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười một 2007 lúc 20:58
Hehe, ý em nói trong trường hợp mọi công tác chuẩn bị cơ bản (unlock CID) trước khi up đã hoàn thành mờ......
Mà máy của bác ấy là Eten M700 mà bác kiu vào trang web Dopod mà down ROM về up---> up xong thì chắc ko còn là cục gạch nữa mà thành .... cục đất :D :D :D

20 Tháng mười một 2007 lúc 21:14
ối trời , bác này mà đi hepl thế chắc chết anh em
con m700 là con dopod bác ơi , và 1 cái nữa là kể cả bác không unlock CID mà uo thẳng luôn cũng không sao vì những bản gố bỏ qua bước kiểm tra CID ( chính vì thế mới phải kiểm bản gốc xịn )

em xin hỏi 1 câu nữa là mấy bản rom gốc cho con p3300 có dùng được cho con này không nhỉ

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười một 2007 lúc 21:26
Hehe, cả tớ cả bạn đều nham ... Eten cũng có M700 vậy... Bạn chỉ biết con M700 của dopod, tớ chỉ biết con M700 của ETEN... tại chả nói rõ là của hãng nào.... Vậy nhé.... hy vọng chưa ai chết vì tớ help cả :D :D nếu ko tớ ân hận lắm.. hehe

Còn về chuyện ROM thì tớ thấy kiếm ROM gốc Chinese như yêu cầu khó quá, với lại cứ tưởng upROM bình thường ko đc nên mới nói vậy (lúc đầu cứ nghĩ máy bạn là ETEN mà ETEN theo mình biết toàn ROM official ko à)... .. !!! Vậy thôi....

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 07:01
to Amica : ụp chạy được 3% là do bản rom chưa tương thích ,ở vn không ai xài rom china nhưng cán mình quan tâm là bản rom gốc ( xuất xứ )
to yan : em co vào đăng ký nhưng vào mục update thì nó khong cho up thế mới đau

đăng ký ở trong
http://member.htc.com/member/ProductList.aspx
có thông báo rồi nhưng
Nếu là dopod M700 bạn vào trang của dopod asia đăng ký thử xem sao ( khác trang của htc nhé) trước tớ có đăng ký và cũng loáng thoáng thấy có mấy loại ROM tiếng chinese bạn thử kiếm xem!

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday