Up ROM mới mà ko giữ lại tí tẹo dấu vết nào của ROM cũ?

5 Tháng một 2007 lúc 12:09
Qua những lần thay đổi các bản ROM em thấy sau khi cài bản ROM mới hình như các chương trình được cài ở ROM cũ hình như không mất đi hoàn toàn, hoặc còn lưu lại file hay shotcut ở 1 số nơi. Bác nào biết cách Up ROM mới vào mà ko còn vương vấn tí tẹo nào của ROM cũ ko?

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2007 lúc 12:39
Qua những lần thay đổi các bản ROM em thấy sau khi cài bản ROM mới hình như các chương trình được cài ở ROM cũ hình như không mất đi hoàn toàn, hoặc còn lưu lại file hay shotcut ở 1 số nơi. Bác nào biết cách Up ROM mới vào mà ko còn vương vấn tí tẹo nào của ROM cũ ko?
Bạn đang dùng WM gì?
- Nếu bạn dùng WM5.0 thì sau khi up rom bạn nên Format Storage và Clean Registry đi (mỗi dòng máy có 1 cách làm khác nhau nhé).
- Nếu bạn dùng WM2003SE, bạn có thể xoá những file không cần thiết hay không thích trong Storage nhé, vì phần bộ nhớ này thường không bị thay đổi khi uprom mà (chỉ là thường thôi vì nếu up rom bạn thay đổi bộ nhớ Rom thì tất cả các file trong Storage sẽ bị xoá hết).

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday