Up ROM Universal tí chết :D

hanoivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 14:49
Tiêu đề giật gân tí, em biết là việc UP ROM gặp rủi ro thì phải chịu thôi nhưng ... huhu anh giết em rồi
E down bản rom của anh về, bung ra, Up theo đúng hướng dẫn như tất cả các lần khác, nhưng sau khi up xong máy của em nó nằm chết cứng ở màn hình O2 với tên phiên bản ROM, e up bản .05 HHVN của anh.
Giờ phải làm sao đây, các bản .04 hay .03 PV em UP ko vấn đề gì.
Máy em là máy O2 Exec, bootloader 1.01, Radio đã UP 1.14.
Các bác vào giúp em với.

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 15:13
Tiêu đề giật gân tí, em biết là việc UP ROM gặp rủi ro thì phải chịu thôi nhưng ... huhu anh giết em rồi
E down bản rom của anh về, bung ra, Up theo đúng hướng dẫn như tất cả các lần khác, nhưng sau khi up xong máy của em nó nằm chết cứng ở màn hình O2 với tên phiên bản ROM, e up bản .05 HHVN của anh.
Giờ phải làm sao đây, các bản .04 hay .03 PV em UP ko vấn đề gì.
Máy em là máy O2 Exec, bootloader 1.01, Radio đã UP 1.14.
Các bác vào giúp em với.
Chuyện thường xảy ra với người UP-ROM mà, đọc cứ tưởng mem nữ nào khủng bố :D
Up lại ROM bất kỳ, nếu không được thì mua máy mới :D

hanoivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 15:21
Sau một hồi vác lên văn phòng HHVN đã được các anh tận tình giúp đỡ nhưng cuối cùng vẫn phải đưa em nó về nơi an nghỉ cuối cùng mặc dù tuổi đời còn rất trẻ:(

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 15:25
Sau một hồi vác lên văn phòng HHVN đã được các anh tận tình giúp đỡ nhưng cuối cùng vẫn phải đưa em nó về nơi an nghỉ cuối cùng mặc dù tuổi đời còn rất trẻ:(
Đừng đem chôn, mang qua chỗ tôi để làm vật thí nghiệm nhé. Nếu nó chết thật thì vẫn có thể đưa vào danh sách hiến tạng được. Vụ này trước ppc_admin làm nhoáy cái được ngay, hiện ông anh mình vẫn còn nhớ mãi, sướng vãi lúa

hanoivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 16:20
Huhuhuhu...May quá xong rồi.Đang chuẩn bị về mai táng thì gặp MOD BAD mới đi tập huấn ở Sing :D về ra tay cứu cháu nó.Hiện tại cháu nó đã sống lại.Bắt đền anh nncuong bản lịch phù đổng:D Em chân thành cảm ơn các bác(Đặc biệt là bác BAD:) ) Bác nào gặp hiện tượng tương tự thì liên lạc với bác BAD (lỗi này được biết đến với tên Stuck Splash Screen)

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 16:25
Hehe, chúc mừng bác hanoivn. Tối nay tôi cũng mang em Exec ra uprom của bác Cường. Xin hứa nếu em nó toi xin biếu bác Cường làm vật thí nghiệm, không một lời trách móc.:D

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 16:28
Huhuhuhu...May quá xong rồi.Đang chuẩn bị về mai táng thì gặp MOD BAD mới đi tập huấn ở Sing :D về ra tay cứu cháu nó.Hiện tại cháu nó đã sống lại.Bắt đền anh nncuong bản lịch phù đổng:D Em chân thành cảm ơn các bác(Đặc biệt là bác BAD:) ) Bác nào gặp hiện tượng tương tự thì liên lạc với bác BAD (lỗi này được biết đến với tên Stuck Splash Screen)
Đáng lẽ phải phạt cậu vì:
- Không đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng.
- Thiếu bình tĩnh thì đừng nghịch ROM.
- Chọn người khám chữa bệnh không đúng.
- Bù lu bù loa lên đòi "ăn vạ", lại đưa tiêu đề "nhạy cảm" gây "hiểu lầm". Mới đọc thấy thót tim, tớ đang "tu" để "xem bói" cho "linh". Mới đọc cứ tưởng em nào post bằng chứng lên :p

Kết luận: Sau vụ này thì có thể lên hạng được rồi :D

@bad: Cậu về hơi sớm, cứ để hanoivn sang chỗ tôi, tôi đền cậu ấy tiền vốn là được con máy rẻ rồi :D

@NghiHuu: tôi trở thành mod của HHVN vì dám nghịch ROM của XDA I đấy (lâu rồi, mà loại đấy chết là chết luôn khỏi cứu) . Hỏi tây ta đều không được, cuối cùng phải dùng cách xào nấu, thậm chí nhổ cả ROM ra để sửa

hanoivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 17:43
Dùng Uni, dám up Rom mà không tìm hiểu bệnh Stuck Splash Screen, chán bác! :D
Em đã đọc tung cả mọi vấn đề về up ROm của dòng này rồi.Đã làm theo hướng dẫn có thể nói chắc chắn 100% luôn nhưng bị vẫn bị như thế...:mad: Bị treo ở màn hình O2 luôn(Up bằng laptop-đã thực hiện hết các bước vì em up rất nhiều bản ROM rồi chứ không phải lần đầu:D )

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau khi iOS 12.0.1 ra mắt, Apple đã khóa đăng ký iOS 11.4.1. Chặn người dùng iPhone, iPad hạ cấp từ iOS 12 xuống iOS 11.

Điều này có nghĩa iFan chỉ có thể hạ cấp từ iOS 12.0.1 xuống iOS 12. Phiên bản iOS 12.0.1 là bản cập nhật mới nhất vừa được App ...
Lazada Vietnam Master card on Monday