Up-rom WM2003SE cho O22

an-huynh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác nào có file uprom mới nhất & đã sửa lỗi của ROM WM2003SE thì cho em xin với ! Các đường link của các bác Postlên trước đây đều bị down rồi nên em không lấy về được !
M1y em đang dùng Rom ver: 1.72.00WWE, radio ver: 1.17.00, ext rom Ver: 1.72.126, e đã có cácđồ nghể như: HimaupgradeUT.exe, Himaclearjumpcode.exe, Himagetdivicedata.exe, xdàbftool.exe,er2003edit_1_2_20.exe,
Vậy các bác cho em xin các filekhác cần thiết để uprom nhé ! Em muốn up lên WM2003SE !
Em cám ơn trước nhé !
Rgds
huỳnh thúc ấn

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
an-huynh said:
Bác nào có file uprom mới nhất & đã sửa lỗi của ROM WM2003SE thì cho em xin với ! Các đường link của các bác Postlên trước đây đều bị down rồi nên em không lấy về được !
M1y em đang dùng Rom ver: 1.72.00WWE, radio ver: 1.17.00, ext rom Ver: 1.72.126, e đã có cácđồ nghể như: HimaupgradeUT.exe, Himaclearjumpcode.exe, Himagetdivicedata.exe, xdàbftool.exe,er2003edit_1_2_20.exe,
Vậy các bác cho em xin các filekhác cần thiết để uprom nhé ! Em muốn up lên WM2003SE !
Em cám ơn trước nhé !
Rgds
huỳnh thúc ấn

Thế thì bạn nên up bản

ROM 2.06
Radio: 1.17
ExtROM: 2.06

Đây được đánh giá là bản ROM ổn định và ít gặp lỗi nhất (cả sóng radio cũng tốt)

Chỉ cần chạy file HimaUpgradeUt.exe để uprom, không cần đồ nghề gì nữa cả (trừ khi bạn muốn thay đổi ExtROM).

Do file quá lớn (hơn 20MB) nên chưa biết gởi cho bạn bằng cách nào.

an-huynh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào Bác Tovanhung,

Em đang ở Đà Nẵng, Bác có thể email cho em = đị chỉ: huynhthucan@gmail.com, file 20Mkhôngsao đâu ! nếu được, Bác uplên FTP, cho em xin đường link, em sẽ lên lấy ngay !
Thnks
Hùynh Thúc Ấn

an-huynh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cám ơn Bác Ducga & Bác Tovanhung nhé ! Em vừa down xong ! Bây giờ em sẽ tiến hành up vào máy ! Cho em hỏi thếm tí, nếuemmuốn cook room thì em dùng soft nào vậy ?!
Rgds
hùynh Thúc Ấn

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
an-huynh said:
Cám ơn Bác Ducga & Bác Tovanhung nhé ! Em vừa down xong ! Bây giờ em sẽ tiến hành up vào máy ! Cho em hỏi thếm tí, nếuemmuốn cook room thì em dùng soft nào vậy ?!
Rgds
hùynh Thúc Ấn

Bạn tham khảo một số bài viết trên diển đàn về vấn đề này nhé (dùng lệnh Search):

Bài Xin hỏi về cách cook Rom

hoặc bài viết trên báo Echip:

Nâng cấp phần mềm của O2 XDA II lên Windows Mobile 2003SE (Up ROM)

THAY ĐỔI ỨNG DỤNG MẶC ĐỊNH CỦA POCKET PC XDA II/ MDA II

an-huynh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vào chạyfile himaugradeUT.exe, một lúc nó báo lỗi Country ID error, làm lạ cũng bị như vậy ! Vậy em fải sửa file giống như bác Bumby hà bác !
Rgds
Hùynh Thúc Ấn

an-huynh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bảngrom Device data của em như thế này: U S B 3 2 1 . 7 2 . 0 0 W W P H 10 C D L W W E 1 . 7 2 . 1 2 6 1 . 1 7 . 0 0
Mon Bác Tovanhung & anh em chỉ dẫn !
Thnks
Hùynh Thúc Ấn

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
an-huynh said:
Em vào chạyfile himaugradeUT.exe, một lúc nó báo lỗi Country ID error, làm lạ cũng bị như vậy ! Vậy em fải sửa file giống như bác Bumby hà bác !
Rgds
Hùynh Thúc Ấn

Vấn đề này hơi dài dòng. Mình trao đổi qua YM nhé. Nick của mình là vanhung_to

Đợi mà không thấy bạn add nick mà mình phải đi ngủ rồi. Thôi thì mình search những vấn đề tương tự bạn quan tâm. Bạn chịu khó thức khuya tham khảo nhé :) :

http://www.handheldvn.com/forum/search.php?searchid=171303

Chúc thành công!

Cathay

GẮN KẾT
@mr.Tovanhung & mr.Ducga: Các bác có cái ROM Xda_II_172187_Final.exe này không ạ, em vào http://www.sourceo2.com để load nhưng nó cứ đòi phải có acount thì mới load đươcj. Các bác có hoặc có chỗ load thì chỉ cho em với nhé! Thanx các bác nhiều!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.