Up rom xong máy báo lỗi rồi tắt

30 Tháng năm 2007 lúc 13:34
Chào các bạn !

Làm ơn giúp tôi khôi phục lại t-mobile mda pro ?

Tôi up rom mới vừa xong thì máy báo lỗi. Tôi rút cáp ra rồi khởi động lại máy nhưng không được???? thật kinh khủng....

Không xạc pin được.
Không kết nối máy tính được.
Không đưa máy về trạng thái BL được.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các chuyên gia.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 14:15
Nếu bài bản thì phải như này:
Khi xuất hiện bước "FINISH", bạn hãy để nguyên như vậy, cầm lấy máy trong tư thế vẫn kết nối với PC, dùng bút chọc reset để máy khởi động lại.
Đến khi xuất hiện âm thanh báo vào căn chỉnh màn hình (ALIGN SCREEN) hãy nhấn FINISH và có thể rút kết nối.
Đây là biện pháp an toàn để tránh sốc điện, gây ra hiện tượng "Stick At Splash Screen" của dòng HTC Universal.
Như vậy có lẽ máy bác bị "Stick At Splash Screen". Cái này nghe trước nghe nói là ko chưa, là máy dễ thành cục gạch nên nhiều bác sợ ko giám up. Nhưng hổi trao đổi với mấy cao thủ cook Rom thấy bảo giờ bệnh này vẫn có thể chữa được nên bác đừng quá lo lắng.
Bác thử trao đôi thêm cách khắc phục với 1 số nick yahoo này xem: shinnieh, boy_0541, tom_codon142

Có kết quả tốt thông báo lại nha

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 22:05
Hồi trước cũng có lần em bị thế này, ngồi 1 lúc làm đủ trò ko được cuối cùng up cái Radio 0.0.0 (bộ tool dùng để unlock cho Uni) thế là máy sống lại hehe! Máy bác nếu tối thui thế chắc bị giống em thôi, còn nếu lên hình thì mới bị bệnh "Stuck at Splash Screen".

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 23:19
Hồi trước em có con O2 exec lên đây hỏi mọi người up iếc thế nào cũng bị bác Smile doạ dê thành cục gạch... hihi lúc đàu em cũng sợ chẳng dám up. Thế rồi cứ liều vì bản 2006 nhìn quá phê và up thành công. Giờ thì up cứ ầm ầm.
Dòng Uni chỉ chú ý cái bước trên là ok. Emup thấy lằng nhằng lắm chuyện nhất là mấy con Neo (1 đêm em up hơn 20 phát :D)

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 23:22
Hồi trước em có con O2 exec lên đây hỏi mọi người up iếc thế nào cũng bị bác Smile doạ dê thành cục gạch... hihi lúc đàu em cũng sợ chẳng dám up. Thế rồi cứ liều vì bản 2006 nhìn quá phê và up thành công. Giờ thì up cứ ầm ầm.
Dòng Uni chỉ chú ý cái bước trên là ok. Emup thấy lằng nhằng lắm chuyện nhất là mấy con Neo (1 đêm em up hơn 20 phát :D)
bác giống em thật đó.lúc đầu chưa up em nghĩ tới đã thấy ghê,một lần liều tự up kô sao,riết rồi thành ghiền :D,kô sợ nữa :D

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 23:45
Bác nói thế oan em, em có dọa ai bao giờ đâu :D

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 23:57
Em cũng liều mạng mà up thử cho biết, kết quả là ko dc như mấy bác.

Em tốn 700k để chạy lại win vì bị lỗi "Data Crash..............." và bị mất imei luôn mới ghê, hehehe :eek: :D

31 Tháng năm 2007 lúc 09:34
Bộ tool

Hồi trước cũng có lần em bị thế này, ngồi 1 lúc làm đủ trò ko được cuối cùng up cái Radio 0.0.0 (bộ tool dùng để unlock cho Uni) thế là máy sống lại hehe! Máy bác nếu tối thui thế chắc bị giống em thôi, còn nếu lên hình thì mới bị bệnh "Stuck at Splash Screen".[/QUOT

Chào bạn!

Làm ơn cho xin link của bộ tool.
Minh rất cần. Cảm ơn nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Ống kính này có khả năng chống chịu thời tiết, nước và bụi bẩn, nhờ cấu trúc có 8 chi tiết khóa kín khác nhau.

Hãng máy ảnh Pentax vừa chính thức giới thiệu dòng ống kính thế hệ mới FA* 50mm F/1.4. Ngôi sao (*) trong tê ...
Lazada Vietnam Master card on Monday