Update Score 2 lần được kết quả khác nhau là sao?

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 03:23
Hôm trước em vác CASE thằng bạn về cài hộ VISTA.
VGA card onboard:Intel(R) 82945G Express Chipset Family (256 MB)
Em đã down driver ở đây:
http://downloadcenter.intel.com/dow...All&OSFullName=All+Operating+Systems&lang=eng
Lần đầu cài đặt thì score là 2.7 (em nói luôn là Case này HDD 360gb, 1.5gb DDR2 nên score chính là của cạc màn hình),tuy thấp nhưng giao diện windows cũng không đến nỗi nào.
Đến hôm nay, em cài lại Vista (Nghe anh Mitdac xui bậy là Vista ko chạy đc Office cũ làm em quay về với XP), score ban đầu là 2.3, em cài đặt driver rồi update score giống hệt lần trước thí new score chỉ là 2.5 và giao diện ko đẹp tí nào dù có Aero.
Cho em hỏi tại sao lại có sự khác biệt như trên và trong cả 2 lần score đều thấp? Các bác bày cho em cách khắc phục luôn với!

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng sáu 2007 lúc 06:51
lần thứ 1 là do thiếu driver hoặc driver chưa update, lần thứ 2 là đúng rồi, sau đó bác có update nữa cũng ko lên được nữa đâu vì nó là chuẩn rồi. Còn score thấp vì card on board vậy thôi chứ sao nữa.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 08:21
Hôm trước em vác CASE thằng bạn về cài hộ VISTA.
VGA card onboard:Intel(R) 82945G Express Chipset Family (256 MB)
Em đã down driver ở đây:
http://downloadcenter.intel.com/dow...All&OSFullName=All+Operating+Systems&lang=eng
Lần đầu cài đặt thì score là 2.7 (em nói luôn là Case này HDD 360gb, 1.5gb DDR2 nên score chính là của cạc màn hình),tuy thấp nhưng giao diện windows cũng không đến nỗi nào.
Đến hôm nay, em cài lại Vista (Nghe anh Mitdac xui bậy là Vista ko chạy đc Office cũ làm em quay về với XP), score ban đầu là 2.3, em cài đặt driver rồi update score giống hệt lần trước thí new score chỉ là 2.5 và giao diện ko đẹp tí nào dù có Aero.
Cho em hỏi tại sao lại có sự khác biệt như trên và trong cả 2 lần score đều thấp? Các bác bày cho em cách khắc phục luôn với!
Này này, bộ Microsoft 2003 thực sự không chạy được trên nền Vista, tôi xui bậy cậu hồi nào?

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 12:54
Thôi mà các bác,vụ office để ý làm gì.Cái chính là chỉ giúp em vụ update score với!

lần thứ 1 là do thiếu driver hoặc driver chưa update, lần thứ 2 là đúng rồi, sau đó bác có update nữa cũng ko lên được nữa đâu vì nó là chuẩn rồi. Còn score thấp vì card on board vậy thôi chứ sao nữa.
Bác nói thế em ko hiểu,lần 2 đúng là sao? (thấp hơn cả lần 1 cơ mà).Với lại em thấy có cái Desktop khác cấu hình thấp hơn tẹo mà vẫn lên đc hơn 3 đấy thôi!

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 15:29
Hix, xấu hổ quá. Toàn dùng Ultimate nên không biết là Office 2003 chạy được trên bản Home :)

Nếu cấu hình giống hệt nhau mà điểm khác nhau thì có lẽ chất lượng linh kiện của 2 chú Desktop này là khác nhau rồi. Vì Windows Vista đo điểm dựa trên tốc độ phản ứng của mỗi thành phần hệ thống với yêu cầu do Windows đưa ra mà.

19 Tháng sáu 2007 lúc 15:49
Hix, xấu hổ quá. Toàn dùng Ultimate nên không biết là Office 2003 chạy được trên bản Home :)

........
Mừng vì thu thêm được một chút kinh nghiệm chứ có gì đâu mà xấu hổ hả bác. Bổ sung thêm: Office XP cũng chạy tuốt luôn bác ạ, em đang dùng nè. Hôm trước bác Closed Thread nhanh quá nên em chưa kịp góp ý. :)

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 16:53
Toàn dùng Ultimate nên không biết là Office 2003 chạy được trên bản Home :)

Ultimate vẫn chạy "ngọt" Office 2003 bác ui :D

Outlook
Exèo
Word ... tá lả cả :D

Bài viết cần bạn xem thêm

A

- ATM (Đơn vị đo lường áp lực): Thường được dùng để chỉ độ sâu mà một chiếc đồng hồ có thể chịu được và không bị vô nước. (1ATM = 1BAR = 10m = 33.3ft).

- Altimeter: Chức năng đo độ cao bằng cách đo những thay đổi trong áp suấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday