Upgrade lên vista thì mất toi recovery ???

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 19:06
Chào các bác.
Số là bữa trước làm theo hướng dẫn của bác thuthanhpl, máu quá upgrade lên vista luôn, key xịn luôn nhé. Trước khi upgrade thì máy em đã chia làm 3 ổ, ko tính ổ hide là recovery. Em upgarde lên bình thường từng bước, sau khi chạy xong cài 1 đống driver vào máy chạy ngon.
Bữa nay có việc vào chia lại cái ổ mới giật mình nhận ra ổ recovery của em đã bay đi mất. Ổ thì vẫn còn nguyên, chưa bị nhập vào, nhưng em nhìn Free 100% em nghĩ là chả còn gì nữa :confused:

Ko biết làm sao bây giờ, may là đã burn ra đĩa recovery rồi, nhưng em vẫn máu có hẳn 1 phân vùng ẩn cho chắc chắn, giờ hình như mất tiêu rồi thì phải.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 01:18
Tớ cũng không thể hiểu được tại sao mất nữa, tớ upgrade cực kì đúng quy trình, vậy mà giờ nó ra như thế hoảng quá. Lần trước upgrade lên ko thích lại quay về XP vì chưa có driver. Giờ có rồi up lên mất toi cái recovery luôn. Dù sao nó nằm trong ổ cứng vẫn yên tâm hơn bác ạ. Có cách nào cứu lại nó ko nhỉ ?

Tớ ko cài 2 hdh, vì trót upgrade lên Vista, giờ nghe nói muốn cài 2 hdh thì phải cài XP trước, rồi cài vista sau. Ngại quá nên thôi.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 02:27
Nếu là Vaio thì bạn làm thế này :
1 - Ghost cái Vista hiện tại lại
2 - Sử dụng bộ đĩa recovery để trở về XP
3 - Dùng CT recovery utility tạo lại phân vùng recovery trên hdd
4 - Ghost lại Vista.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 04:16
Nếu là Vaio thì bạn làm thế này :
1 - Ghost cái Vista hiện tại lại
2 - Sử dụng bộ đĩa recovery để trở về XP
3 - Dùng CT recovery utility tạo lại phân vùng recovery trên hdd
4 - Ghost lại Vista.
Cái này kiếm ở đâu hở bác ? share cho mình được ko ?

1 Tháng sáu 2007 lúc 05:19
Nếu đã là Sony Vaio thì vô cùng đơn giản, bác chỉ việc dùng đĩa Recovery cho khởi động lại máy, khi nó hỏi là có tạo phân vùng Recovery không thì bác đánh dấu vào, OK xong là ngồi rung đùi đợi nó làm thôi. Tuy nhiên lúc này thì nó format HDD để trở lại tình trạng xuất xưởng đấy.

binht611

Ơ nhìn cái j??
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 16:19
to think pad
bạn có thể tham khảo cách sau nếu recover của bạn sử dụng ghost: dùng đĩa LTH khởi động máy rồi dùng gosh trong LTH tìm file gosh trong ổ ẩn của recover sau đó gosh lại là xong

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 19:15
Nếu đã là Sony Vaio thì vô cùng đơn giản, bác chỉ việc dùng đĩa Recovery cho khởi động lại máy, khi nó hỏi là có tạo phân vùng Recovery không thì bác đánh dấu vào, OK xong là ngồi rung đùi đợi nó làm thôi. Tuy nhiên lúc này thì nó format HDD để trở lại tình trạng xuất xưởng đấy.
Có restore riêng ổ C được ko bác ? Phân vùng ẩn thì mình vẫn còn nguyên, nhưng chuối 1 chỗ là nó lại là Free 100%.

Vậy bây giờ mình đi mượn cái đĩa recovery của máy khác, nhưng lại là recovery của Vista cài đặt sẵn (2 máy xài chung driver) được. Rồi tạo phân vùng ẩn như bác nói được không ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday