Uprom bị lỗi!!!

21 Tháng tư 2007 lúc 21:30
Chào các bạn!

Mình đang sử dụng HP Ipaq H5550. Trong quá trình uprom thì bị cúp điện. Sau khi khởi động lại máy vào chế độ bootloader để uprom lại thì chỉ up được đến 66% thì đứng cứng ngắt. Mình đã làm lại 3~4 lần nhưng kết quả vẫn không thay đổi. Bây giờ thì máy chỉ vào được chế độ bootloader thôi! Trước đây thì uprom vẫn bình thường!
Xin các bạn hướng dẫn dùm mình cách khắc phục như thế nào? Máy của mình có bị hư ROM không?

Cảm ơn rất nhiều!

Thân!
:)

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 22:08
bạn thử kiếm rom gốc của nó mà up trước, sau đó hãy up bản rom khác. Dù bản rom gốc có version thấp cũng không sao.

21 Tháng tư 2007 lúc 22:18
bạn thử kiếm rom gốc của nó mà up trước, sau đó hãy up bản rom khác. Dù bản rom gốc có version thấp cũng không sao.
Mình đã up lại bản rom gốc rồi nhưng vẫn bị đứng tại chổ 66%. Bản rom mới lấy từ HP (v1.10.10) mình đã up được lúc trước rồi, bữa nay up lại nên mới bị sự cố như vậy!

Cảm ơn!

Thân!

27 Tháng tư 2007 lúc 01:01
Nghe có vẻ nghiêm trọng đây !
có thể hỏng Flash Rom rồi bạn à ( con chíp lưu data hỏng )
vô phương cứu chữa, mua con khác là vừa, rất tiếc !

28 Tháng tư 2007 lúc 17:57
@quylovelife: mình gửi cho một người bạn rồi, anh ta cũng nói là bi hư flashrom rồi. Chắc chờ đi tìm "xác chết trên cao nguyên" để giải phẩu nó thay vào thôi! Không biết có không nữa đây, chán quá bạn ơi!

Thân!

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tư 2007 lúc 12:16
Không có khả năng thay riêng cái flashROM đâu bạn ơi, phải thay nguyên cái MOBO, do đó khi mua xác chết bạn phải hết hết sức thận trọng để đảm bào là xác chết không có bệnh truyền nhiễm hay virus kèm theo. :)

22 Tháng năm 2007 lúc 18:07
Vặt Link kiện ra - rồi rao vặt :
* Pin dùng - Pin backup
* Màn hình cảm ứng ( con này hình như màn hơi to nên chắc chẳng ai mua hí hí ;))! )
* Loa - bút - bao da ...
À cái Xạc nữa !
+ cộng tiền lại thế nào cũng mua đc miếng dán màn hình hặc cái bút cho máy mới sắp mua hehehehe chúc vui vẻ !

Bài viết cần bạn xem thêm

Các bác nhà mình cho em hỏi, giờ em muốn hòa mạng sim trả sau thì có chương trình gì khuyến mại không a? dùng có rẻ hơn trả trước không ạ
Lazada Vietnam Master card on Monday