Uprom cho O2 lls

5 Tháng mười một 2007 lúc 12:01
Mình đang dùng O2 lls.thời gian gần đây nó bị một hiện tượng rất lạ là máy tự động connect với GPRS (tất nhiên là không được) . mỗi lần như vậy, nó làm máy tự bật sáng , muốn tắt đi bằng nút turn off cũng không được! ( restart lại cũng vẫn lại bị như thường) Vậy có ai đã bị trường hợp như trên xin chia sẻ và chỉ giùm mình cách khác phục. Thank alot!

Do máy cài HDH Win Pocket 2003 nên mình muốn cài lại hệ điều hành mới ( uprom) nhưng mình không biết tải phần mềm cài đặt ở đâu??? và dòng máy Ò2 lls là dòng gì ( co phải là Michigan không???) nên rất hoang mang không biết tải file và cài như thế nào cho đúng! Vì vậy mong các bạn giúp đỡ để mình có cơ hội tiếp cận và tìm hiểu thêm. Xin cảm ơn .

daredevil

Thằng Liều Mạng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng mười một 2007 lúc 12:31
Bạn nên dùng chức năng tìm kiếm trên diễn đàn.Cách đây không lâu đã có người chia sẽ bản rom mới cho OIIS (Blue Angle). Bạn có thể download về và up rom vô tư.
Còn về lỗi hiện tại của máy bạn đang dùng bạn thử HR lại máy xem sao.
Thân.

5 Tháng mười một 2007 lúc 17:34
Theo tôi bạn nên up lên WM06 đi nhưng cố chờ 1 ngày nữa kể từ lúc này sẽ có ROM WM6 Pro CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0) mới với core mới cho bạn up. Đảm bảo bạn sẽ không còn biết WM03 là gì nưẫ đâu :D. Một ngày nữa bạn quay lại 4rum đảm bảo bạn sẽ nhìn thấy.

BA up ROM rất lành, không phải sợ gì cả. Yên tâm nhé.

Goodluck.

hexman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 08:10
GPRS nhiều bản ROM khi up xong đã tự thiết lập theo mạng của nhà cung cấp O2. Do vậy thỉnh thoảng nó tự động connect vào mạng của nhà cung cấp nhưng chắc chắn không connect được nên đã làm phiền lòng người sử dụng. Bác có thể chỉnh sửa bằng cách vào start-settting-connections-connection sau đó bác tìm trong đó phần thiết lập GPRS sẵn và xóa đi. Sau đó khởi động lại là OK. CHúc bác vui vẻ nhé......

7 Tháng mười một 2007 lúc 09:19
Mình đang dùng O2 lls.thời gian gần đây nó bị một hiện tượng rất lạ là máy tự động connect với GPRS (tất nhiên là không được) . mỗi lần như vậy, nó làm máy tự bật sáng , muốn tắt đi bằng nút turn off cũng không được! ( restart lại cũng vẫn lại bị như thường) Vậy có ai đã bị trường hợp như trên xin chia sẻ và chỉ giùm mình cách khác phục. Thank alot!

Do máy cài HDH Win Pocket 2003 nên mình muốn cài lại hệ điều hành mới ( uprom) nhưng mình không biết tải phần mềm cài đặt ở đâu??? và dòng máy Ò2 lls là dòng gì ( co phải là Michigan không???) nên rất hoang mang không biết tải file và cài như thế nào cho đúng! Vì vậy mong các bạn giúp đỡ để mình có cơ hội tiếp cận và tìm hiểu thêm. Xin cảm ơn .
1. Máy của bạn là dòng Blue Angel
2. ROM BA có nhiều lắm vào đây xem thử nhé
không thì có thể vào http://www.xda-developers.com/ để tìm hiểu về BA và ROM WM6 (tìm link rồi down ở đây luôn)
chúc thành công
PS: bỏ ROM WM3 đi

Lazada Vietnam Master card on Monday