UpROM cho O2 Mini S Pro Molski's 3.0.0.0 AKU3.2

Minh thay cac ban noi la may O2 Mini S Pro la2 dong G4 vay ko biet minh upload cai bang 1st Edition of Molski's 3.0.0.0 AKU3.2 Rom G4 duoc ko. Sao trong cai IPL cua minh no de la 2.21. Vay xai G3 hay G4 minh lo UpROM xong ma no hu thi cang wa. Moi xai xin help me

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Để biết là G3 hay G4 thì soft reset lại, trong màn hình bootloader trên góc trái màn hình sẽ thấy format của IPL.
G3 : IPL/SPL : 2.xx
G4 : IPL/SPL :2.xx.0001
Bạn cứ dựa vào 2 cái trên để xem là G3 hay G4.
G4 đây :
G3 :
Rom này của Molski dùng rất ổn định, mình up xong thấy hơn hẳn ROM nguyên bản, restart lại chỉ mất tầm 15s trong khi đó ROm gốc phải gần 2"
Trong COMM có hiển thị cả hồng ngoại.
Hiển thị nút báo capslock.
Tiết kiệm thêm được RAm
Chạy các ứng dụng nhanh hơn hẳn.
Nói chung là bản ROM này rất ổn, bạn cứ yên tâm mà up :D

Bác pires751 ơi, cho em hỏi cái.

Hôm qua em update lên Molski 3.2 (1st edition) thấy nó update như bình thường và ok. Tuy nhiên em ko thấy có nhiều thay đổi lắm, thêm mỗi mấy cái mà em list dưới đây.

===============================================
• AKU3.2
• SMS Backup program => chả thấy ở đâu
• Contacts Backup program => chả thấy ở đâu
• PagePool increased, so you have about 29MB RAM left after (automatic) installation of the Extended Rom
• .Net CF2 SP1 integrated in the Rom
• Smartskey 0.54 integrated in the Rom
• 10 Themes in the Rom => ko thấy luôn
• 12 Picture themes in the Rom => ko thấy luôn• OV9650 Camera Patch
• Softkey ControlPanel => ok
• Voice Speed Dial ControlPanel => ko thấy luôn
• StartUp Manager ControlPanel => ko thấy luôn
• Vista SplashScreen
• MMS Folder => ok
• 4 new Alarm tones (Alarm5, Alarm6, Alarm7 and Alarm8) => ko thấy luôn
• New ringtone (Windows Mobile tone) => ko thấy luôn
• New iconset used for Call History => chưa check
• Adds "Save as: First Name, Last Name" to the Contacts Menu
• Adds "Select all Contacts" and "Delete Selected Contacts" to the Contacts Menu => chưa check
• Adds "Beam multiple Contacts" to the Contacts Menu => chưa check
• SMS Delivery Receipt Fix in the Rom (with Control Panel in \Settings\System) => ko thấy luôn
• TaskManager added (with shortcut in \Settings\System) => ko còn nữa, mất luôn cả Task Manager :mad:
• CloseAll TaskManager added to Start => ko thấy luôn
• Bluetooth Tray added (for those who need it, copy the shortcut from \Windows to a desired location e.g. \Windows\StartUp or \Windows\Start Menu). => ok
• BatteryStatus installed (to function as BatteryMeter and for overclocking if needed, overclocking is not set by default) => ok
• Smartdialing v2.2 => check where ?
• Midlet Manager (latest version) => ko thấy luôn
• Acrobat Reader LE installed as PDF Viewer (in "Office Mobile" in Programs) => ko thấy luôn

About the Rom:
• About 43MB Main Storage space available (!!)
• Molski.Biz Splash Screen
• Added 2.47.11 Radio Rom from Qtek => của em chỉ được 2.25.11
• "Windows Black Theme" is set as standard theme
• Pocket Word, Pocket Excel and Pocket Powerpoint are moved into a folder called "Office Mobile" in Programs => vẫn thế, chẳng thấy đâu cả
• Removed link to Zip application in Programs => vẫn còn Zip
• Removed link to Download Agent application in Programs => vẫn còn
• Removed Init_Tray.lnk, Wifi_Init.lnk and poutlook.lnk from StartUp folder
• Added Wireless Today Plug-in => ok
• Removed standard Pictures from My Pictures
• Removed standard Music from My Music
• Removed standard movie from My Videos
• New Default Page for Pocket Internet Explorer (Google Page) => ko thấy
• Some Today Screen plug-ins disabled by default
============================================

Sau khi up xong thì device info như dưới

ROM version: 2.26.10.2 WWE
ROM dates: 6/7/06
Radio Version: 02.25.11
Protocol version: 4.1.13.12
ExtROM version: 2.26.10.2 Molski.Biz

Em chẳng biết là em up nhầm cái gì hay thiếu cái gì mà nó như thế nhỉ ?
Đây là lần đầu tiên em up ROM mà,máy mới mua được mấy ngày.

Ban dang xai O2S luon ha. Sao minh nghe noi la O2mini S Pro la G4 nhung theo mo ta cua pires751 G3 : IPL/SPL : 2.xx G4 : IPL/SPL :2.xx.0001 thi may cua minh la IPL/SPL : 2.21 lai la G3 chang le cung mot dong may ma co cai G3 co cai G4 ah. Minh lo ko dam UpROM len thu. Ma nghe noi neu Upload ko thi cai O2 tro thanh cuc ganh chan giay so qua. Cho vai kien thuc chia se voi.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không phải cứ Mini S là G4. Cách kiểm tra G3 và G4 như Pire nói là chính xác. Bạn xem mình dùng ChipBoard nào thì sẽ dùng bản ROM tương ứng.

Trước đây, bản Faria 3.2 beta chỉ dành cho G4 với CID đã được Unlock nên các dòng G3 không dùng được mà chỉ dùng bản Molski 2.26 mà thôi.

Em dùng MiniS - CB G3 và up lên ngon lành cành đào. Chạy tít mù luôn. Đang test trên tất cả các soft cũ và các soft do mod của HHVN viết.

pekvocey

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
• Adds "Select all Contacts" and "Delete Selected Contacts" to the Contacts Menu => chưa check
==> cái này bác cứ cài PPC Contact manager 1.6 thì có 2 cái dòng đó trong Menu fần Contacts.

• SMS Delivery Receipt Fix in the Rom (with Control Panel in \Settings\System) => ko thấy luôn
==> cái này 1 là bác dùng Sk Tools, vào fần Tune Up\ Phone để set lại.
2 là bác dùng fần mềm chỉnh registry để set lại..

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm qua em update lên Molski 3.2 (1st edition) thấy nó update như bình thường và ok. Tuy nhiên em ko thấy có nhiều thay đổi lắm, thêm mỗi mấy cái mà em list dưới đây.
......
Những cái đấy muốn có thì bác cần cài thêm extended rom.
Trong site Molski đã đề cập rõ mà.
Vì cái rom này do Molski phát triển lền từ bản ROM gốc ban đầu của T-Mobile (Hình như thế, nếu nhớ không nhầm he..he :D)
Nên nếu cài ROM không thì nó chả khác gì mấy, phải cài thêm extended ROM mới thất sự khác biệt...
Nhưng theo mình thì chả cần thiết càn thêm extended Rom lắm, đỡ chậm máy, những tool trên có thể cài soft riêng vì mình chưa chắc đã cần hết những chức năng đấy...

Bác pires751 cho hỏi vậy cái O2 Mini S Pro của em nâmg cấp Molski 3.2 (1st edition) phiên bản G3 có cần phải làm động tác Unlock gì nữa không hay chỉ cần setup vào thôi hả. Bán nói rõ tí mới xài nên lo lắm chưa dám UPROM sợ thành cục gạch thì tiêu.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của bác đã nghe gọi được rồi chứ hả? :D. Vậy thì cứ up lên thôi. Còn trong site của Molski còn có trường hợp roll-back khi bị lỗi trong quá trình Uprom còn gì?

Cứ mạnh dạn lên chứ? Không thử thì làm sao có thành công?

Bài viết cần bạn xem thêm

Frp bypass apk là gì? Đó thuật ngữ chỉ việc bẻ khóa bảo vệ ngăn chặn kẻ trộm sử dụng thiết bị Android khi máy bị đánh cắp. Nó tương tự với việc bẻ khóa iCloud trên iPhone.

Vậy FRP là gì? Tác dụn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday