Uprom helmi AKU3.2 bị lỗi... xin giúp đỡ

panne

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi dùng O2S vừa uprom Helmi_WM2k5_AKU3.2_32mb_v1.3.2_16mb_bitpool_32mbRa mdisk và Radio 1.15. Nói chung máy chạy nhanh, ổn định, sóng tốt nhưng có 1 lỗi này mà tôi chưa biết cách khắc phục nhờ anh em giup đỡ: thỉnh thoảng khoảng 2 - 3 ngày là máy tự động tắt chuông, màn hình chính hiện ra Volume của máy và nhảy loạn xạ không tắt volume được. Soft reset 2hoặc 3 lần mới được.
Định up bản AKU 3.3 nhưng không biết có bị giống như vậy không. Xin anh em chỉ giáo giùm

Tôi dùng bản Helmi_WM2k5_AKU3.2 được gần 2 tháng nay rùi, ko bao giờ bị như vậy - để cho chắc, bạn up lại từ đầu xem thế nào. ( nhớ đao bản chuẩn).
Nếu ko thích, thì up lên bản AKU 3.3
- Giao diện rất đẹp
- Âm thanh hay hơn với WM 10 - giao diện kiểu WM11
- Hỡ trợ Mp3 làm ringtones
-..... mọi thứ vẫn ngon như bản của hemi thôi, chỉ hơi khói chịu là ko có smartdialing

panne

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước đây tôi đã úp bản của Logout đã bị như vậy, tôi tưởng là do bản đó chưa ngon mới chuyển qua bản của Helmi vẫn bị tiếp. Mà khổ nỗi khi ngắt chuông là nó tự tắt rung luôn và hiện chình ình cái volume ra màn hình chính không tắt được và cũng không vào Star Program để chạy chương trình khác được. Cũng muốn úp lên AKU3.3 (hình như có AKU 3.5) nhưng mỗi lần úp là mất hết các Message. Bác nào biết tool chữa lỗi thì giúp tôi

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước đây tôi đã úp bản của Logout đã bị như vậy, tôi tưởng là do bản đó chưa ngon mới chuyển qua bản của Helmi vẫn bị tiếp. Mà khổ nỗi khi ngắt chuông là nó tự tắt rung luôn và hiện chình ình cái volume ra màn hình chính không tắt được và cũng không vào Star Program để chạy chương trình khác được. Cũng muốn úp lên AKU3.3 (hình như có AKU 3.5) nhưng mỗi lần úp là mất hết các Message. Bác nào biết tool chữa lỗi thì giúp tôi
Chuyển sang up 3.3 đi bác ạ. Nếu muốn giữ lại SMS thì dùng các CT backup tin nhắn như Jeyo SMS backup (ko rõ đúng tên không nữa :D).
AKU 3.5 thì hiện chỉ có cho dòng Universal thôi. Chờ một thời gian nữa để các pro cook sang BA.

panne

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đã úp lên bản AKU 3.3 rồi nhưng không thấy khác biệt gì nhiều lắm, thậm chí theo mình ít đồ chơi hơn AKU 3.2. Sau khi úp xong tình hình còn tồi tệ hơn bản AKU 3.2. Khi khởi động máy vừa vào màn hình chính là hiện ngay volume lên và chuyển sang chế độ off, mình chuyển lại on và kéo volume lên thi tự động nó lại tuột xuống và off. Trước đây sài AKU 3.2 thì khoảng 2 - 3 ngày mới bị nay chuyển sang AKU 3.3 thì chỉ 1 - 2 tiếng đồng hồ là bị ngay. Lúc truớc sài 2003SE thì không bị vấn đề này nhưng lâu lâu máy bị đơ, không lẽ lại xuống 2003 vì hiện tại bị như vậy rất phiền hà. Úp lên AKU 3.5 thi báo lỗi Extended Rom. Mình pó tay rồi các pác có ai biết chỉ giùm mình

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có vẻ như đó là do phần cứng của máy, hoặc giả bác chưa làm đúng thao tác up ROM ở khâu clean registry và clear storage card.
Còn về đồ chơi thì ít hơn là đương nhiên vì đây là CLEAN ROM. Đồ chơi thì bác có thể trang bị thêm. Em thì khoái ở điểm này vì có những chương trình tác giả tích hợp trong ROM em lại không khoái, tiết kiệm được space cho ROM được chừng nào hay chừng đó. :D

panne

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình nhớ trước đây có bác nào hướng dẫn là phải vào Windows\starup và xóa đi file handsfree.lnk khi up bản Helmi_WM2k5_AKU3.2_32mb_v1.3.2_16mb_bitpool_32mbRamdisk để chữa lỗi Icon volum không biến mất. Nhưng minh cài AKU 3.2 vào windows đâu có thấy handsfree.lnk gì đâu.

@panne: đó là bác nói đến hướng dẫn khi up rom 5.04.09 của logout đó, mình cũng đang sử dụng bản đó và khi up xong cũng không thấy có file này, tuy nhiên mình lại không bị vụ cái volume nhảy lung tung. Mình có thắc mắc là không biết bác có sử dụng chức năng password cho máy khi bật màn hình lên hay không, chứ máy của mình lại mất tiêu chức năng này, đang tìm hiểu do rom hay do mình up sai đây.

panne

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@khoaviet: Bác sử dụng bản logout 5.04.09 chạy nhanh và ổn định không. Nói thật với các bác từ lúc tôi up bản Helmi AKU 3.2 32 Ramdisk chạy rất nhanh và ổn định (ngoại trừ cái vụ Volume nhảy lung tung), không bị đơ như trước kia. Lúc trước cũng có up bản Logout (không nhớ version) nhưng chạy chậm lắm, đèn màn hình không sáng được (kiếm hoài không ra chức năng chỉnh đèn màn hình). Nếu bác đã sử dụng qua bản Logout đã Oke thì bác có thể gửi cho mình 01 bản được không panne9925@yahoo.com. Chứ hiện tại mình cũng khổ sở với cái vụ Volume này, khách hàng của mình cự nự mình liên lục vì không bắt điện thoại của họ.

Mình thấy chạy cũng không nhanh như một số anh em nói "rất nhanh". Chỉ thấy nó chạy cũng bình thường giống như bản 2k3 se hồi lúc trước khi up. Hiện nay mình còn không thấy đuợc cái chữ "G" kế cột báo sóng ở trên màn hình, mình cũng chả biết tại sao nữa, còn các thức khác thì cũng thấy ok, chưa có gì bất thường. Nếu cần thì báo tôi. Khoavet

Bài viết cần bạn xem thêm

Chả là em có bài đấu giá này (xin phép mod và anh em, em dùng acc này vì acc kia em không vào được nữa): https://www.handheld.com.vn/threads...ipad-pro-ket-thuc-23h01-ngay-5-9-2019.533427/

Em vẫn chưa hiểu lý d ...
Lazada Vietnam Master card on Monday