UpROM WM 2006 cho O2 Mini S

18 Tháng tư 2007 lúc 20:45
Anh em ai có kinh nghiệm cái vụ upROM này giúp mình với. Mình đang dùng máy O2 mini s, ROM chuẩn và bản mới nhất của 02 dành cho mini s. Mình đã dùng chương trình Awizard và 1 số chương trình khác để unlock và cài bản ROM ferra crossbow (WM 2006). Khi cài bản rom mới hoàn thành, trong quá trình customize trong máy, nó báo lỗi thiếu file autoconfig.exe rồi ko cài lên WM 6 nữa, vẫn là bản cũ (WM 5). Mình đã cài rất nhiều lần với nhiều cách chỉnh sửa, nhưng vẫn bị lỗi như trên. Không biết có ai giúp mình được không?

18 Tháng tư 2007 lúc 20:54
Bạn muốn cài Win2006 à. Bạn đã từng tham khảo các trang PDA của VN như #!#!#!#!#!#!#! chưa? ở đó có hướng dẫn rất chi tết đó. Mình cũng dùng MINIS cũng đang dùng Win2006 rồi! Nếu bạn rảnh tớ sẽ hướng dẫn cho nhé. add nick nhau nhé: khoai_design

viethungvtv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng năm 2007 lúc 20:11
Anh em ai có kinh nghiệm cái vụ upROM này giúp mình với. Mình đang dùng máy O2 mini s, ROM chuẩn và bản mới nhất của 02 dành cho mini s. Mình đã dùng chương trình Awizard và 1 số chương trình khác để unlock và cài bản ROM ferra crossbow (WM 2006). Khi cài bản rom mới hoàn thành, trong quá trình customize trong máy, nó báo lỗi thiếu file autoconfig.exe rồi ko cài lên WM 6 nữa, vẫn là bản cũ (WM 5). Mình đã cài rất nhiều lần với nhiều cách chỉnh sửa, nhưng vẫn bị lỗi như trên. Không biết có ai giúp mình được không?
mình cũng bị lỗi tương tự, chạy xong ngon lành rồi ra vẫn thấy là bản ROM cũ, cài đi cài lại cả chục lần với các bản ROM khac nhau vẫn ko đc, cứ như la máy đã bị khóa ROM ko thay đổi đc ý,
ai biết xử lý vụ này giúp em với nhé, thank

18 Tháng năm 2007 lúc 00:17
O2 Mini S thì bạn phải xác định máy là G3 hay G4. nếu là G4 thì unlock hay chưa ? Nếu chưa unlock thì phải sử dụng chương trình ShellTools thì mới có thể up lên ROM WM6 được ! Hiện tại mình đang dùng O2 Mini S, G4 chưa unlock nhưng dùng shelltools nên đã có thể up lên được Rom WM6 ngon lành cành đào ! Nói chung WM6 chạy ngon lắm !

Nếu hướng dẫn ra thì dài lắm, nếu có thể bạn tham khảo thêm trên link này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=293480

Nếu gặp trục trặc thì bạn có thể PM hoặc mail cho mình theo địa chỉ sau linhblade@yahoo.com.

Chúc thành công ! ;-)

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 08:33
@Viethung: bạn chưa unlock CID được rồi. Chỉ Unlock được CID thì mới up được thôi nhé.

18 Tháng năm 2007 lúc 13:25
Các bác có kinh nghiệm uprom rồi cho em chút kinh nghiệm cái, chứ thế này thì khổ em quá. Em dùng T-mobile MDA Vario. Em đã unlock CID theo hướng dẫn trên diễn đàn bằng chương trình Lokiwiz03a và cũng đã báo thành công(theo như hướng dẫn của các anh em trên diễn đàn). Nhưng em đã up đến hơn 3 bản ROM khác nhau của Wizard những cuôi cùng mở ra vẫn là bản cũ. Các bác giúp em với, vì sao lại như thế nhỉ, mong tin các bác. À máy em là máy G3

19 Tháng năm 2007 lúc 00:31
Các bác có kinh nghiệm uprom rồi cho em chút kinh nghiệm cái, chứ thế này thì khổ em quá. Em dùng T-mobile MDA Vario. Em đã unlock CID theo hướng dẫn trên diễn đàn bằng chương trình Lokiwiz03a và cũng đã báo thành công(theo như hướng dẫn của các anh em trên diễn đàn). Nhưng em đã up đến hơn 3 bản ROM khác nhau của Wizard những cuôi cùng mở ra vẫn là bản cũ. Các bác giúp em với, vì sao lại như thế nhỉ, mong tin các bác. À máy em là máy G3
Khi unlock dù nó báo thành công ở đoạn cuối nhưng đoạn giữa nó thường hay báo lổi lắm, khi đó quá trình unlock chưa xong đâu, xem kỹ lại phải vậy không ?

viethungvtv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng năm 2007 lúc 22:43
@Viethung: bạn chưa unlock CID được rồi. Chỉ Unlock được CID thì mới up được thôi nhé.
xin bác giúp em với,
unlock CID như thế nào ạ, dùng tool gì, xin bác hướng dẫn chi tiết hoặc cho em link bài hướng dẫn đó
con miniS của em lúc trước có IPL/SPL đều là 2.17, sau khi em up 1 bản rom hình như là 1 bản cũ thì bây giờ IPL là 1.07 trong khi SPL vẫn là 2.17, vậy em xin hỏi là như thế có bị sao ko ạ, và có cách nào để IPL của em trở lại là 2.17
thank bác nhiều

21 Tháng năm 2007 lúc 07:38
Em đã up được rồi, bản WM6 chạy tương đối nhanh và ổn đinh, được tích hợp sẵn nhiều soft rất bổ ích. Nói cung là tốt, giao diện đẹp.
Chỉ có điều là khi unlock thì phải biết cách. Đầu tiên cứ làm theo hướng dẫn : gõ U để unlock SIM trước, khi máy báo hoàn thành thì gõ C để unlock CID, cả hai việc này phải được làm liền nhau, không được unlock CID xong rồi mới unlock SIM. Em không biết máy các bác thế nào, nhưng máy em nó thế. Khi chưa unlock thì IPL là 2.26 và SPL là 2.24, làm bao nhiêu lần không được, cuối cùng làm như thế nó hạ IPL và SPL xuống 2.21 thế là up một phát được luôn. He he, chúc các bác chóng up được WM6. À quên, em dùng Lokiwiz03a để unlock, bác nào có nhu cầu thì PM và để lại mail để em gởi. Thanks all.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday