Uprom WM6 cho N311/N310

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 00:20
Bài này đã được anh maianhtungsten post 1 lần ở diễn đàn tinh tế nhưng thực sự cách uprom không đơn giản. Em đã thử nhiều lần và xin được post lại lần nữa với hướng dẫn cụ thể hơn.
- Có những lỗi khi up lên WM6: Không hiện shortcut Wifi ở góc dưới bên phải màn hình. Điều này có cách khắc phục đó là chưa uprom vội mà hãy dùng File Explorer copy file wifi (thực ra cũng chỉ là shortcut) ở trong thư mục Windows\Startup sang thẻ nhớ.
Tiến hành Up Rom:
1. Download Rom vesion v1.00.24. Nếu máy nào đã được uprom này rồi thì bỏ qua bước này.
Địa chỉ: http://www.mediafire.com/?fiwiwvsymdb
2. Download Rom WM6:
Địa chỉ: http://rapidshare.com/files/72238489/WM6_Acer_n311_by_football_QwertY_and_freepk.rar
3. Giải nén bản rom 1.00.24 lên thẻ nhớ. (thẻ nhớ phải format FAT)
4. Uprom 1.00.24: Hardreset (today + mail+ Soft reset). Ấn nút power ngay sau đó để bootloader. Ấn trong vòng 5s. chờ quá trình này xong thì tiếp tục bước 5
5. Xóa thư mục ACERN300 trong thẻ nhớ. Giải nén tiếp rom WM6 vào thẻ nhớ
6. Tiếp tục HR và ấn power để uprom Wm6.
Thế là quá trình up rom đã xong. Sau khi cài xong WM6 cho N311 thì các bác nhớ Copy file Wifi từ thẻ nhớ vào thư mục Windows\Startup. Soft reset. Biểu tượng Wifi sẽ hiện ra ở góc dưới bên phải màn hình.
Đã dùng thử 1 ngày. Thấy không có lỗi gì và máy chạy rất mượt. Thử với 2 máy. 1 cái N311 nữa của atungbk

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 01:16
Quá hay. Nhớ bằng giờ năm ngoái đang loay hoay update rom WM05 cho con N311 mới mua. Em này chạy được, mỗi cái màn hình dù VGA nhưng cứ nhờ nhờ thế nào ý, và ko có hồng ngoại

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 01:41
Con này màn hình cũng không quá tệ, mỗi tội pin yếu quá. Ngày xưa lúc nào cũng ước ao up WM6 cho em này. Hihi. Giờ chỉ dùng để đọc Ebook.
Em xin up cái ảnh cho mọi người thấy nhé

Attachments

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 07:13
Chết thật! Muộn mất rồi....
Ơ hình như ko phải hình này đâu nhá???

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 12:07
Chết thật! Muộn mất rồi....
Ơ hình như ko phải hình này đâu nhá???
anh đã cài SBP mobile shell vào rồi :p. Anh thích cái thame màu đen nên để thế. Dùng mymobile để chụp hình ảnh. Đi tàu từ Vinh ra HN có mệt lắm không em???

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 14:44
Thì nguyên tắc vẫn phải từ bản ROM WM5 1.00.24 up lên mới được mà, chúc mừng, chúc mừng..! Sao bác không tìm bản ROM WM6 mới hơn đi vì bản ROM này của người Nga hiện đang là phiên bản Beta mà.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 17:06
Thì nguyên tắc vẫn phải từ bản ROM WM5 1.00.24 up lên mới được mà, chúc mừng, chúc mừng..! Sao bác không tìm bản ROM WM6 mới hơn đi vì bản ROM này của người Nga hiện đang là phiên bản Beta mà.
Bản Rom mới em chưa thấy có anh à. Bản beta nhưng em thấy chạy Ok. Hihi. EM vào trang Web của bọn chúng thấy thắc mắc chuyện không sử dụng được Wifi và bluetooth. Những lỗi này em cũng đã khắc phục được :p

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2008 lúc 00:09
èo,sao cái này màn VGA mà xấu thế ông anh :(
cái này anh chụp trên máy tính mà cu em. Dùng Mymobile. Đọc Ebook, tra từ điển chỉ cần thế thôi. Cầm Exec thì đọc được 1h là to tay:p. Còn 49 bài nữa, cố đi cu :D

1 Tháng hai 2009 lúc 23:56

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday