uprom xong treo 650 chỉ hiện lên chữ palmone

manhhuan84

NHẬP HỘI
Nhờ các bác xử lí giúp em lỗi uprom với. Em tải bản cài bằng thẻ của bác trantrungkienvt về up xong màn hình chỉ hiện lên mỗi chữ palmone mà không vào được. Em đã reset bằng tất cả các cách nhưng màn hình chỉ dừng ở chữ palmone,không hard reset được.Em cũng đã thử xóa bản rom trên thẻ sau đó cop bản rom khác vào thẻ để cài lại nhưng cũng không xong, nó chỉ hiện lên chữ palmone là đứng yên đó luôn.
Có điều là mấy bản rom đó trước em vẫn cài bình thường không có vấn đề gì.Lần này táy máy nên máy bị bệnh luôn.Em không có cáp usb nên toàn cài bằng thẻ. Nhờ các bác giúp em với.

bodzes

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác thử đưa mày về chế độ bootloader nhé, cái này phải có cáp (bác xem ai có thì mượn). Nếu ok thì up bản rom khác bằng romtool. K làm được thì add nick mình nhé :)

manhhuan84

NHẬP HỘI
bác có thể cho xin link bài hướng dẫn chi tiết cái bootloader jj ấyb không. Em mới dùng treo nên còn gà quá. Lỡ nghịch dại nên đang mày mò.Em vừa đi mua sợi cáp trên 58 Thái Hà, đang tính phải sync thử cái xem sao

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác có thể cho xin link bài hướng dẫn chi tiết cái bootloader jj ấyb không. Em mới dùng treo nên còn gà quá. Lỡ nghịch dại nên đang mày mò.Em vừa đi mua sợi cáp trên 58 Thái Hà, đang tính phải sync thử cái xem sao
E cũng mới dùng 650, vọc cũng nhiều cái nói chung toàn những cái mạo hiểm không khuyên khích cho người mới dùng nhưng máy chưa chết >> KL: 650 sống rất dai uprom thoải mái không sợ chết! :D. Uprom từ PC sẽ có nhiều lựa chọn về các bản rom khác nhau hơn là từ thẻ nên bản thân e khoái uprom từ PC.E thấy ở Box Palm&treo của HHVN không có bài nào hướng dẫn chi tiết cách uprom từ PC nên bác qua tinhte xem nhé, bên đó có mấy bài hướng dẫn chi tiết đủ để ai cũng có thể làm được.
E xin nói qua những thứ cần chuẩn bị để có thể vọc rom 650:
- Một e 650 đã được sạc đầy PIN
- Cable Hotsync (Cọng cable phải có nút hotsync thì mới chuyển máy về BL được)
- Bootloader-drivers
- Romtool
Bác cứ qua tinhte tham khảo sẽ có đủ các thử để bác có thể tiến hành uprom luôn!

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ah, e xin bổ sung thêm về HR của 650 cái!Máy nào cũng HR được hết miễn là nó khởi động được đến phần Logo Palmone.Bản thân e cũng đã lầm tưởng là còn 650 của e không HR được vì nó không như PPC, với PPC ta chỉ cần dùng lệnh HR là nó thực thi lệnh ngày còn 650 thì khác.Sau khi bảo nó HR thì nó lại khởi động lại (E không biết đến bước này thì bác có lại tiếp tục giữ phím từ chối cuộc gọi nữa hay không nhưng với e thì cứ làm đi làm lại ở bước đó và thắc mắc là máy hỏng rồi hay sao lại k HR đc ~X(), cứ để vậy cho nó khởi động lại rồi mới đến phần bảo ấn phím Z đi và cứ thế làm theo hướng dẫn là đã HR song rồi đó!

manhhuan84

NHẬP HỘI
em cũng có nick bên tinhte nhưng tại không có cáp nên đọc hoài cũng không hiểu . Hôm nay có rồi để tối về nghịch thử xem. Xin hỏi luôn các bác là dây sync em mới mua không có nút bấm sync(tay bán hàng cứ nói là hàng zin,yên tâm????) nên sau khi đọc xong bài của bác cuhiep thì thấy có động tác phải bấm cái nút đó thì mới đưa được máy vào bootloader, thế htif phải làm thế nào ạ? Chả lẽ phải đi mua cáp sync khác

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
... Chả lẽ phải đi mua cáp sync khác

Sợi cable có nút hotsync là điều bắt buộc phải có bác ah.Bác mang sợi cable đó qua chỗ mua hỏi người ta xem còn loại cable khác không thì ta đổi qua thôi, nói chung phụ kiện của 650 e thấy ở HN mua rất dễ và cũng rất sẵn

trongbody

GÂY DỰNG
Mới làm quen Palm 650 mà đọc khó hiểu quá. Nhờ Bác chỉ kỹ lại cách HR là làm như thế nào ạ.
Thanks các Bác nhiều

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mới làm quen Palm 650 mà đọc khó hiểu quá. Nhờ Bác chỉ kỹ lại cách HR là làm như thế nào ạ.
Thanks các Bác nhiều

HR treo650:
- Bác chọc nút reset dưới nắp pin, sau đó giữ phím nguồn đợi đến khi nó hiện lên logo khởi động Palmone thì thả nút nguồn ra,thấy hiện thông báo tiếp theo thì ấn phím lên ở cụm phím 4 chiều máy sẽ khởi động lại, cứ đợi vậy cho đến khi nó yêu cầu ấn phím Z vậy là HR song thôi.Còn tiếp theo nữa nó hỏi gì cứ thế mà thực hiện...

trongbody

GÂY DỰNG
HR treo650:
- Bác chọc nút reset dưới nắp pin, sau đó giữ phím nguồn đợi đến khi nó hiện lên logo khởi động Palmone thì thả nút nguồn ra,thấy hiện thông báo tiếp theo thì ấn phím lên ở cụm phím 4 chiều máy sẽ khởi động lại, cứ đợi vậy cho đến khi nó yêu cầu ấn phím Z vậy là HR song thôi.Còn tiếp theo nữa nó hỏi gì cứ thế mà thực hiện...
Cảm ơn Bác Tùng rất nhiều, để làm quen và hiểu Palm chắc cần phải học hỏi rất nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...