URGENT: O2IIs khong roaming quoc te duoc

PPC user

GÂY DỰNG
Truoc het, xin loi cac anh em vi may tinh nay khong co font tieng Viet.

Xin nho anh em chi giao:
1, Roaming quoc te: Toi dung mang Mobifone, da dang ky su dung roaming quoc te. Hien nay toi dang di cong tac o My, bat may len khong thay tu dong chuyen mang. Search tim mang thi thay co song cua Cingular, nhung dang ky (registering) vao mang nay khong duoc mac du Cingular da co contract voi Mobifone de chuyen vung quoc te roi. May hien thi la: "Unable to register on selected network. Choose another network, or disconnect your data connection and try again." Toi da thu du tro trong muc nay roi ma khong lam the nao vao duoc. Toi rut thu cai the SIM ra cam vao mot may Nokia cung dang roaming thi thay cung khong tu dong roaming duoc. Goi ve Vietnam thi 145 thong bao chac chan la so DTDD cua anh da hoa mang quoc te roi.
2, Roaming Internet account: toi dung account cua vnn.vn da co roaming. Nhung khong biet co roaming cho Wifi khong, hay chi dial-up? Wifi thi moi can chu da o dau co may tinh thi toan chay broadband thoi, can gi phai dial-up nua ma roaming. Nguoi ta chi can roaming khi khong co may tinh thoi chu. Hoi may em 1800-1260 cua VDC thi cac ban ay cu nhu nguoi o tren troi roi xuong ay mac du do la dich vu/nghiep vu cua cac ban do.
Xin kinh nho anh em chi giao KHAN giup. Vi goi dien thoai tu trong khach san ra thi ke ca goi so DTDD o My no cung charge toi 10 do/phut dau. Xot ruot lam.

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào PPC User ,

1.Phone Roaming .
Phải setting phone theo chế độ manual thôi . Sẽ search ra nhiều hảng tel có roaming với Mobiphone (tuỳ theo ở bang nào ) không phải chỉ có Cingular không đâu , hỏi Bạn Bè hoặc đối tác mạng tel nào mạnh nhất trong vùng Bạn đang cư ngụ mà có hiển thị trên máy của Bạn rồi chọn , sẽ sử dụng tel roaming được thôi .
Khi di chuyển từ Bang này sang Bang khác có thể bị tình trạng mất sóng do mạng tel Bạn đã chọn không phũ sóng tới ( có thể thôi ) , thì Bạn phải vô phone setting làm lại như từ đầu rồi chọn mạng khác .

2. Internet Roaming
A. Thử dùng IP pass và chỉ dùng dial up thôi không có roaming Wifi được đâu trừ phi Bạn vô mạng WF free .

B. New Internet Connection
Hỏi thăm Bạn Bè hoặc Đối tác coi có số tổng đài Internet cho dial up không ( giống như 1260 , 1290 ) rồi tạo new internet connection , rồi dùng dial up qua Hotel Tel sẽ thanh toán theo giá tel nội địa rẽ hơn .

C. webmail.vnn.vn
Trong trường hợp muốn nhận gửi mail của VNN tạm thời thì kiếm chổ vô Internet wifi free , rồi vô webmail.vnn.vn xài đở .
Hy vọng giúp đở cho Bạn được chút ít .

NQP

BIG BEAR

GÂY DỰNG
Nếu như không phải là do Mobifone chưa khai báo Roaming thì có thể là do không tương thích về băng tần, con O2 của bác có thể bị lỗi băng 1900, bác mượn máy của local person thử xem sao.
Theo em được biết thì sắp tới sẽ có dịch vụ roaming GPRS của Vinaphone với một loạt các nước lúc đó các bác có thể check mail thoải mái rồi.

Bac_Ba_Phi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
PPC user said:
Toi rut thu cai the SIM ra cam vao mot may Nokia cung dang roaming thi thay cung khong tu dong roaming duoc..
Như vậy có thể cái SIM của anh chua active roaming rồi
Bình thường thì chỉ cần set sang chế độ manual select network,sau đó search sóng GSM của nhà cung cấp dịch vụ,rồi select là xong thôi mà

Nguyễn Vinh

GÂY DỰNG
Bac_Ba_Phi said:
Như vậy có thể cái SIM của anh chua active roaming rồi
Bình thường thì chỉ cần set sang chế độ manual select network,sau đó search sóng GSM của nhà cung cấp dịch vụ,rồi select là xong thôi mà

Bác cho hỏi cái SIM của bác đã roaming thành công lần nào ở nước khác chưa hay chỉ xảy ra ơ Mỹ thôi ? Tôi dùng sim Vina thì roaming okay .. n0 hình như với mobiphone bác phải deposite 5tr thì mới active int's roaming.
Còn nếu đã search ra được mạng Cingular thì ko phải là vấn đề khác về tần số (Cingular cũng dùng băng GSM900) .. mà vấn đề là nó ko cho register vào mạng của nó .. tôi nghĩ có thể là do SIM chưa được active (ko deposite) hoặc là thằng mobiphone ko chịu trả cước roaming nên Cingular cắt aggreement rồi.

PPC user

GÂY DỰNG
Nguyễn Vinh said:
Bác cho hỏi cái SIM của bác đã roaming thành công lần nào ở nước khác chưa hay chỉ xảy ra ơ Mỹ thôi ? Tôi dùng sim Vina thì roaming okay .. n0 hình như với mobiphone bác phải deposite 5tr thì mới active int's roaming.
Còn nếu đã search ra được mạng Cingular thì ko phải là vấn đề khác về tần số (Cingular cũng dùng băng GSM900) .. mà vấn đề là nó ko cho register vào mạng của nó .. tôi nghĩ có thể là do SIM chưa được active (ko deposite) hoặc là thằng mobiphone ko chịu trả cước roaming nên Cingular cắt aggreement rồi.
Cảm ơn anh em đã nhiệt tình chỉ dẫn. SIM của tôi thuộc nhóm Mobifone không yêu cầu phải đặt cọc trước, và nó chạy tít ở các nước khác. Tôi đã kiểm tra lại với đúng người có trách nhiệm của Mobifone (vì không phải nhân viên trực 145 nào của Mobifone cũng trả lời được, mà toàn đẩy đi đẩy lại mất nhiều thời gian) thì được biết bác Nguyễn Vinh đã xác định đúng làm Cingulả cắt hợp đồng với Mobifone rồi, Vinaphone vẫn chạy tốt. Một lần nữa, xin chân thành cảm ơn anh em, và xin cáo lỗi nếu câu hỏi gấp của tôi đã quấy quả anh em.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần cho bay Breitling A17040, AR xanh lét, thép bóng rợn người, sai số -2/+2s 1 ngày!
Giá 26tr.
Các bác quan tâm ib hoặc liên lạc SDT 0945174098
Mình ở Nguyễn Xiển - Hà Nội
Cảm ơn các bác! ...