USB của em bị gì vậy kà?

Các thớt khác của cu win
Status
Không mở trả lời sau này.

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 14:09
Khi cắm USB vào vẩn autoplay. Nhưng khi mở trong windows Explore thì nó k mở ra mà cứ hiện khung open with k hà. k biết nó bị cái con gì nữa, anh em nào biết cho hướng dẩn cách xử lý con này.Thanks!!!!!

6 Tháng mười một 2007 lúc 14:55
Khi cắm USB vào vẩn autoplay. Nhưng khi mở trong windows Explore thì nó k mở ra mà cứ hiện khung open with k hà. k biết nó bị cái con gì nữa, anh em nào biết cho hướng dẩn cách xử lý con này.Thanks!!!!!
99,999% là có con virus nó nằm trong USB của bác,bác cho hiện tất cả file ảo lên rồi xóa file nào khả nghi nhất,thường là autorun.exe hoặc dùng ct chống virus scan cái USB đó .chúc bác thành công !

6 Tháng mười một 2007 lúc 15:14
:) Đúng rùi, anh chỉ cần xóa file Autorun.inf trên ổ USB đi là xong.

Nếu anh không nhìn thấy file đó, vào Start, chọn Run. Gõ lệnh "Attrib -s -h -r e:/autorun.inf" (với giả sử ổ USB của anh là ổ E), tiện tay gõ thêm lệnh "del e:/autorun.inf" là xong :)

Làm xong nhớ rút USB ra rồi cắm lại anh nhé!

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 15:51
An toàn nhứt là pác format luôn là Ok ngay
Hi, chạy với USB vậy thì máy tính cũng dính chú virus này rồi. Format USB thì chỉ diệt được ở USB thôi, cắm vào máy lại dính liền. Bác chạy diệt virus trên máy, search "autorun.exe" rồi xem là virus thì xóa hết đi nha.

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 16:02
:) Đúng rùi, anh chỉ cần xóa file Autorun.inf trên ổ USB đi là xong.

Nếu anh không nhìn thấy file đó, vào Start, chọn Run. Gõ lệnh "Attrib -s -h -r e:/autorun.inf" (với giả sử ổ USB của anh là ổ E), tiện tay gõ thêm lệnh "del e:/autorun.inf" là xong :)

Làm xong nhớ rút USB ra rồi cắm lại anh nhé!
cảm ơn bạn.Cái file này là do mình tạo ra và đặt ẩn nó, cấm mọi quyền truy xuất các loại virus lât qua usb, và đã đặt chế độ ẩn. coi vậy phải cho nó đi rồi.

7 Tháng mười một 2007 lúc 18:27
theo báo chí mấy ngày nay nói thì cách tốt nhất để mở file trong USB là dùng explorer chứ không nên bấm double click hoặc open trực tiếp từ icon của USB. Nên cẩn thận các bác nhé!
Đúng rùi, mở thế này có nghĩa là ko kích hoạt virus, vì đặc điểm của virus là đính kèm trên phần mềm, chỉ khi kích hoạt virus mới hoạt động :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday