USPS.COM Ai rành cho hỏi xíu

Các thớt khác của hoang86
28 Tháng một 2008 lúc 02:32
Em đc bạn gởi tặng cái ĐT bằng USPS dạng express mail
từ ngÀY 14/1 Mà đến giờ chưa có thông báo gì cả
em vào track chỉ có 1 thông báo duy nhất
Status: Electronic Shipping Info Received

The U.S. Postal Service was electronically notified by the shipper on January 14, 2008 to expect your package for mailing. This does not indicate receipt by the USPS or the actual mailing date. Delivery status information will be provided if / when available. Information, if available, is updated every evening. Please check again later.

cho em hỏi thế này là bình thường hay đã có sự cố
Em chưa nhận hàng từ nước ngoài bao giờ cả
Mong trả lời giùm em!
nếu có sự cố em phải nhờ ai can thiệp?

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng một 2008 lúc 04:00
Bác phải nói rõ gửi USPS về nước nào. Gửi từ Mỹ USPS về Pháp cực nhanh, 7 ngày thôi, nhưng về VN thì bạn bác chắc trả cỡ 50$ ( gói rẻ nhất) thì cứ đợi tầm 1 tháng sẽ có tin báo về nhà ( khi mà bác phải đóng thuế, hải quan việt nam om hàng cực lâu) hoặc ko sẽ phone để bác ra lấy hàng. Chưa đến 1 tháng thì cứ bình tĩnh mà chờ đợi thôi :D

dqm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng một 2008 lúc 04:48
tôi thường gữi hàng về vn theo đường usps epress mail, thông thường là 7-10 ngày (ko tính ngày cuối tuần) là hàng về tới HQVN
theo thông báo trên của usps, tôi nghĩ có lẽ người bạn của bạn chưa đem gói wà trực tiếp tới bưu điện ở mỷ mà chỉ mới báo tin cho usps thôi. Vì nếu gói wà đã thật sự gưỉ đi, bạn sẽ thấy tracking cho biết gói wà rơì bưu điện chi nhánh nơi ở của ngươì gưỉ và đến bưu điện chính để chuyển về vn ngày nào etc.

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2008 lúc 13:10
làm gì mà 1 tháng lận anh hoangcao, mất nửa tháng thôi. Thằng USPS này nó Update Tracking ngu và ít lắm, tóm lại khi nào anh check mà nó ra thời gian và địa điểm thì tức là hàng đang được chuyển đi. Và cuối cùng nó ra 1 dòng ( em ko nhớ rõ để coi lại ) là hàng đã được đưa ra ngoài US. Từ đây anh không thể biết được hàng đã đi tới đâu. Vậy nên sau đó khoảng 2-3 hôm anh vào ems.com.vn. Paste Tracking vào và Check, nếu EMS hiện lên ngày giờ, số lô hàng thì có nghĩa hàng đã về tới VN. Nhưng nó về HCM trước rồi ra HN. Xong xuôi nếu nóng lòng thì Call lên EMS hỏi thăm và có thể viết đơn xin nhận hàng, có thể sẽ đóng thuế hoặc không tùy thuộc vào tâm lý Hải Quan lúc đó. Còn nhiều nhiều nữa nhưng khi nào có gì mới anh cứ vác lên, em biết em chỉ cho :D. ( Từ h cạch đến già bọn USPS và EMS :( )

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday