V/v: Cài thêm WinXP cho Sony vaio VGN-C210E.

Các thớt khác của rohatu
9 Tháng chín 2007 lúc 00:14
Chào mọi người,
Mình được người bạn đem về từ Mỹ con Sony VGN-C210E. Nó đã có sẵn Windows Vista Home Premium. Sau một thời gian dùng với Vista, có nhiều thứ mình không xài được. Nay muốn cài thêm Windows XP Professional. Mình đã tạo Partition cho XP rồi, và đã tạo Recovery Disk của Vista luôn rồi. Nhưng trước khi install WinXP, mình muốn hỏi thử kinh nghiệm của các bạn, xem có trục trặc gì không. Mình đã down trước một số driver cần thiết dùng cho XP.
Cần ý kiến của các anh chị em giúp đỡ. Mình đang rất gấp để phục vụ cho công việc. Cám ơn mọi người.

thehien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng chín 2007 lúc 14:23
mình xài con Sz 440 nè,mình cũng định cài như cậu vậy đó,nhưng mà bữa hổm ra tiệm bán máy hỏi coi cài chung được ko,họ bảo là cài chung ko được!!! nên chưa dám cài sợ bi out!!!!nên bi jo mình xài cả 2 con lappy lun,một con Hp nữa.
Các bác nào cài rùi,mà cài trên lappy đó nhen,vui lòng chỉ giúp!!!!
cảm ơn các bác nhiều!!!!

9 Tháng chín 2007 lúc 17:57
Chào mọi người,
Mình được người bạn đem về từ Mỹ con Sony VGN-C210E. Nó đã có sẵn Windows Vista Home Premium. Sau một thời gian dùng với Vista, có nhiều thứ mình không xài được. Nay muốn cài thêm Windows XP Professional. Mình đã tạo Partition cho XP rồi, và đã tạo Recovery Disk của Vista luôn rồi. Nhưng trước khi install WinXP, mình muốn hỏi thử kinh nghiệm của các bạn, xem có trục trặc gì không. Mình đã down trước một số driver cần thiết dùng cho XP.
Cần ý kiến của các anh chị em giúp đỡ. Mình đang rất gấp để phục vụ cho công việc. Cám ơn mọi người.
Tôi chưa thử trường hợp này bao giờ nhưng trường hợp ngược lại máy có sẵn XP rồi bây giờ cài thêm Vista vào một Partition khác trên máy thì không vấn đề gì. Khi khởi động máy sẽ hỏi mình vào Win nào, chọn một trong hai và ok là chạy thôi.

Chúc vui.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 18:57
mình xài con Sz 440 nè,mình cũng định cài như cậu vậy đó,nhưng mà bữa hổm ra tiệm bán máy hỏi coi cài chung được ko,họ bảo là cài chung ko được!!! nên chưa dám cài sợ bi out!!!!nên bi jo mình xài cả 2 con lappy lun,một con Hp nữa.
Các bác nào cài rùi,mà cài trên lappy đó nhen,vui lòng chỉ giúp!!!!
cảm ơn các bác nhiều!!!!
Hix, bác này giàu vãi. Không cài được hai hệ điều hành nên mua thêm 1 con nữa để dùng! Choáng!

thehien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng chín 2007 lúc 19:19
Hix, bác này giàu vãi. Không cài được hai hệ điều hành nên mua thêm 1 con nữa để dùng! Choáng!
Uhm,bác hiểu lầm rùi,mình lúc trước xài con Hp,sau đó vì bố mình cũng muốn xài lappy nên mình để lại con đó cho bố mình, rùi mình mua con khác,ai ngờ Vista khó chịu wa, nên mình cần một số phần mềm chuyên dụng cho công việc của mình,nên mượn lại bố,dùng víta wen rùi trả lại bố ngay!!!
Bác này vui nhỉ!!!!
Chúc các bác khoẻ!!!!

11 Tháng chín 2007 lúc 08:03
Tôi cũng có con C210 mua bên Mỹ về như bạn . Sau 3 ngày hì hục cài XP, rồi recovery Vista, rồi lại cài XP .... Cuối cùng kết luận lại là không nên cài thêm . Trên lý thuyết nó nói sẽ hiện 1 Win cho bạn chọn 1, nhưng thực tế của tôi cho thấy cú được thằng này thì mất thằng kia .

Palmuser

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng chín 2007 lúc 04:11
Các bác download Win XP drivers cho các dòng VGN ở đâu thế. Tôi đang dùng con VGN-CR123E chạy Vista Home Premium, muốn chuyển sang XP nhưng ko kiếm đâu ra XP drivers. Vào web Sony Style ko có, email hỏi bọn Customer Care thì bọn nó nói thẳng là bọn nó ko khuyến khích, ko hỗ trợ, và cũng ko cung cấp XP drivers.

thehien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng chín 2007 lúc 17:20
Các bác download Win XP drivers cho các dòng VGN ở đâu thế. Tôi đang dùng con VGN-CR123E chạy Vista Home Premium, muốn chuyển sang XP nhưng ko kiếm đâu ra XP drivers. Vào web Sony Style ko có, email hỏi bọn Customer Care thì bọn nó nói thẳng là bọn nó ko khuyến khích, ko hỗ trợ, và cũng ko cung cấp XP drivers.
Rùi thui vậy thì chịu thôi bác ơi!!! bịo bác bỏ vista mai mốt khó chạy lạy lắm đó,thui chụi khó xài đi!!!!mình cũng bực mình lắm với thằng Víta này rùi!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm đáp ứng nhu cầu khắc gia công trên các vật liệu trong công việc của mình, máy khắc laser mini ra đời với chất lượng nhất, hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday