V3 có gì hay và dở?

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Thấy con màu đen rất ổn, bác nào đã dùng qua, cho cái review chi tiết chút?

- Không có Symbian hay WM thì chắc là ngu rồi, nhưng ngu đến đâu?
- Pin, sóng?
- Độ chắc chắn, bền đẹp?
...

Cảm ơn các bác!

dungnd

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Thuộc dòng Luxury (trước thôi), cho nên chú trọng đến hình thức. Có thể nói con này là hình thức đẹp và lịch sự (đối với men) nhất từ trước đến ngay. Không thể nói nó ngu được. Bởi vì nó là một cái mobile phone, không so sánh được với smart phone. Hơn nữa so sánh với sản phẩm cùng hạng thì nó hơn rất nhiều đấy. Bluetooth không loại đt nào qua mặt nó, kết nối cực kỳ ổn định, tính năng bảo mật thông tin cá nhân rất tốt ( cái này thì có khá nhiều ở các series motorola khác).
Pin khá khỏe, dùng bình thường 3-4 ngày. Sóng ổn định. Độ bền cơ học khá cao.

Cathay

GẮN KẾT
Chiếc này màu đen hợp với các chủ doanh nghiệp đã có tuổi, ưu điểm duy nhất là nhìn sang trọng!

gadget-hunter

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
V3 màu đen cũng gần như giống hoàn toàn V3 màu bạc, chẳng có đáng nói cả, nói chung là out of fashion rồi, độ sang trọng hoặc là tính năng sử dụng thì tuỳ theo đánh giá của người tiêu dùng, cái đáng nói nhất của V3 màu đen theo ý kiến cá nhân thì đã mất rồi, vì thế tôi cũng chán nó lắm, nên chẳng thể review gì được.

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Một điểm ko chấp nhận được ở V3 (cũng như các điện thoại của SE và Motorola -trừ Smartphone :)) ) là phonebook quá chuối, chỉ tìm được ký tự đầu -> sau đó cứ thế mà scroll bằng tay đến mỏi thì thôi hi hi

Về pin thì có vẻ V3 hơi yếu hơn bình thường vì em thỉnh thoảng gọi cho mấy anh dùng V3 toàn thấy tắt máy (hết pin) hic hic.

Về Bluetooth thì rất dở là chỉ hỗ trợ handfree profile, muốn vừa kết nối với PDA vừa với tai nghe Bluetooth la botay.com. Về service của Bluetooth thì cứ gọi SE bằng cụ (so sánh với T610 thôi nhé).

Tuy nhiên hình dáng thì đẹp và sang trọng và nói về hiệu năng sử dụng thì tương đương với Statac X.

Xin cảm ơn.

akichinh

GẮN KẾT
Em thì thấy về hình thức V3 đen rất đẹp, dùng ổn. Nhiều lúc lại thấy thích dùng 1 chiếc điện thoại đẹp, nhỏ gọn, chức năng ko cần nhiều lắm vì thích chức năng thì dùng ppc còn hơn. Dùng o2 đút túi to và nặng quá :((
Bạn em mới mua 1 chiếc V3 đen giá 6.1tr hàng xách tay.

scandalous

GẮN KẾT
Cái hay nhất của nó là thiết kế, cái dở nhất của nó là phần contacts, kô thể tách riêng SIM và Phone.
Nhưng em thích nhất nó ở 1 điểm là cực mỏng, nhét vô ví rồi cho cả cái ví vào túi quần vẫn ok, có miss call thì đổ tại máy mỏng quá kô biết (1 cách khoe hàng :D).
Ghét nhất là bây giờ lại nhiều người có nó quá, mất đi tính sành điệu... Huhu...

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Về cái danh bạ thì cái này là cái bất tiện chung của dòng moto mà các bác... cả cái vụ hiện cả SIM memory lẫn Phone memory danh bạ là đã thấy bực rồi. Kiểu dáng cực mỏng tuy nhiên hơi to nên nhìn vẫn hơi thô :D

dungnd

THÀNH VIÊN DANH DỰ
ducva said:
Một điểm ko chấp nhận được ở V3 (cũng như các điện thoại của SE và Motorola -trừ Smartphone :)) ) là phonebook quá chuối, chỉ tìm được ký tự đầu -> sau đó cứ thế mà scroll bằng tay đến mỏi thì thôi hi hi

Xin cảm ơn.

Thế bác Ducva có biết tips tìm tên trong danh bạ của dòng SE mà vẫn có thể đánh đầy đủ ký tự kiểu như Nokia không nhể ;) .
À quên, V3 cũng làm như thế đc đó. :D

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Oh cái này mình không biết à nghen. Nhưng có 1 điều lạ là hình như SE hàng chính hãng có thể tìm contact theo cách đánh đầy đủ tên như Nokia. Hôm nọ ko hiểu là hoa mắt do đói ăn hay gì gì đó mà rõ ràng thấy K700i của ngoctuan có thể tìm tên như Nokia. Báo hại mình xung phong mua ngay 1 cái về rồi ngồi khóc ròng vì chỉ tìm được ký tự đầu - hic hic hu hu

Bác dungnd hướng dẫn anh em tips trick về vụ phonebook nhé, giúp ích được rất nhiều người đấy ạ.

Xin cảm ơn

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...