V3000 và cái cái sound card của nợ !

Các thớt khác của fallingstar
3 Tháng năm 2007 lúc 16:25
mới mua hộ V3000 freedos ở chỗ bác Tùng aqua , con này cứ tắt volume đi thì bật lên lại thành max ! ko hiểu là cái quái j nữa có ai có giải pháp j ko ! BÁc tùng kêu đây là đặc điểm chung của dòng này ! cái này nghe sao là lạ ấy !

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 17:50
Tớ cũng bị tình trạng tương tự như vậy, nhưng mà xuất hiện sau khi em cài lại Win (8k). Lần đầu bê máy về, cài tất cả ngon lành (sound, bluetooth,..), sound chỉnh ngon, bluetooth send file với đt ầm ầm. Sau đó do bản win của tớ bị lỗi, tớ format đi cài lại và thế là sound, bluetooth ô hô ai tai. Sound thì cứ bật máy lên là gào ầm ĩ (ngượng ko chịu đc, người ta bảo mình khoe máy); bluetooth thì mới paired với dt tối hôm trước, trưa hôm sau cài lại win máy cứ nhất định báo là ko có bluetooth device, tức lòi mắt. Thunamtuoc béo mất cả 1 buổi trưa cài lại cho mà mèo vẫn hoàn mèo. Các bác chuyên sell Compaq ơi, giúp giùm với.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 18:23
Tớ cũng bị tình trạng tương tự như vậy, nhưng mà xuất hiện sau khi em cài lại Win (8k). Lần đầu bê máy về, cài tất cả ngon lành (sound, bluetooth,..), sound chỉnh ngon, bluetooth send file với đt ầm ầm. Sau đó do bản win của tớ bị lỗi, tớ format đi cài lại và thế là sound, bluetooth ô hô ai tai. Sound thì cứ bật máy lên là gào ầm ĩ (ngượng ko chịu đc, người ta bảo mình khoe máy); bluetooth thì mới paired với dt tối hôm trước, trưa hôm sau cài lại win máy cứ nhất định báo là ko có bluetooth device, tức lòi mắt. Thunamtuoc béo mất cả 1 buổi trưa cài lại cho mà mèo vẫn hoàn mèo. Các bác chuyên sell Compaq ơi, giúp giùm với.
Dùng tạm cái Tools này đi. Làm cái Shortcut để vào Startup và đặt tham số là 0 nhé!

quanglinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 22:43
Dòng V3000 sound dây dưa đến mấy cái này:
Conexant High Definition Audio Driver
Microsoft Universal Audio Architecture (UAA) Bus Driver for High Definition Audio (sp33867)
HP Quick Launch Buttons (cái này không biết có tác dụng luôn với volume sờ xẩm kô?)
Chứ dòng V3000zCTO không bị cái gọi là đặc điểm chung như Tùng Aqua nói đâu.

Còn Bluetooth nó có chế độ tắt bằng Soft, nếu đã tắt = soft thì khi cài lại đố lên được nếu không cài cái HP Wireless Assistant.

3 Tháng năm 2007 lúc 22:48
bluetooth thì đơn giản thôi ! ai bị contact mình xử lý cho
bạn cứ tải driver mới nhất về cài là ok !
! quicklaunch đố làm j đc đấy !
2 cái driver mới của hp chả có tác dụng j ở đây hết ! em dùng XP , driver có 1,7mb mà có chơi đc đâu :( ngu vãi ! cái thằng intel chết dẫm ko tự làm luôn lại còn bày đặt chipset 3rd party , mấy cái máy cũ đã khổ vì chỉ AC97 mà đẻ cả đống soundmax, conxant , với cả realtek ! h lại tới lượt em này !

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday