Vài câu hỏi nóng về Macbook,xin được chỉ giáo

13 Tháng chín 2007 lúc 16:28
nơi nào ở tpHCM dán keo laptop(hoặc dtdđ) đẹp nhất và khéo nhất vậy các bác? bác nào biết chỉ em với
--xin các bác cho tý kinh nghiệm về việc dán keo cho macbook sao cho đẹp nhất? nên dán loại keo nào vậy các bác??? mà dán keo kín như vậy thì nóng pin sẽ hư máy thì sao?:eek:
-- dán màn hình gương giá khoảng bao nhiu là good cho 1 máy MH 15"( máy em là mac pro)
-- em đọc thấy có phần mềm này tuyệt vời quá,k biết có bác nào có không hoặc biết nơi nào để tải về cũng đc, giá mua ở apple mắc quá,em k kham nổi,có cách nào kg nhỉ??:confused: :eek:
***Hôm nay hãng quả táo đã giới thiệu bộ Logic Studio, gói phần mềm hoàn chỉnh cho sản xuất nhạc. Phần mềm cốt lõi của bộ phần mềm này là Logic Pro mà hãng táo đã nâng cấp từ 7.2 lên 8.0. Trước đây chỉ riêng phần mềm này đã có giá hơn 1000$ thì nay cả gói phần mềm có kèm Soundtrack Pro 2 và Compressor 3. Ngay cả phiên bản hạn chế Logic Express nay hạ giá còn một phần ba.

Cấu hình yêu cầu :
Những ai muốn sử dụng Logic Studio phải có hệ thống cài 10.4 với một bộ xử lí G4 tốc độ 1,25GHz và 1GB RAM. Apple khuyên nên sử dụng máy có chip G5 hay hệ thống intel-mac với 2GB RAM (để sử dụng được tính năng surround). Ngoài Audio-Interface thì cả gói phần mềm này cần tới 40GB chỗ trống nêú cài cả Jam-pack, hiệu ứng âm thanh, các nhạc cụ …

Như đã nói trên, phiên bản mới có giá 499$, nâng cấp có giá 199$, người mua Logic Pro 7.2 từ 1.8 được nhận lại chi phí chênh lệch

thanks các bác nhìu

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 18:18
Mình biết 1 chỗ trên đường Lê Văn Sỹ, gần ngã tư huỳnh văn bánh, cách đại lý HONDA 4 căn nhà, chỗ này dán rất đẹp và kỹ, mình đã dán rất nhiều máy ở đây và rất ưng ý

Khuyên bạn không nên dán màn hình gương, chả để làm gì và cũng chả đẹp lên tí nào. giá cho 1 con lap từ 50 đến 70k

13 Tháng chín 2007 lúc 22:22
Theo em thì bác nếu có điều kiện tài chính thì nên mua 1 cái crystal case cho em nó. Địa chỉ tham khảo (Hà Nội) là ở đây http://www.aqualaptop.com/index.php?act=sanpham&idc=40. Bác có thể đặt hàng để họ gửi vào. Còn nếu ko, thì khi dán nilon thì chỉ dán phần màn hình và phần để tay khi gõ bàn phím thôi. Ko dán mặt dưới của máy vì đó là nơi toả nhiệt. Còn về ct trên, vì nó mới ra nên bác thử sang trang www.tinhte.com hoặc www.mac.vn hỏi anh em bên đó xem nhé. Và ko nên dán gương. Hiện tại đây là vấn đề còn nhiều tranh cãi, nhưng nguyên bản vẫn thích hơn, đặc biệt là nếu bác làm việc nhìu giờ bên máy tính (nhớ là làm việc nhé (^^)) thì dùng màn hình thường sẽ ngon hơn. Màn hình gương thì chỉ để coi phim, game thui. Và dán màn hình gương thì hình như bị mất bảo hành hay sao ấ

14 Tháng chín 2007 lúc 00:13
Và ko nên dán gương. Hiện tại đây là vấn đề còn nhiều tranh cãi, nhưng nguyên bản vẫn thích hơn, đặc biệt là nếu bác làm việc nhìu giờ bên máy tính (nhớ là làm việc nhé (^^)) thì dùng màn hình thường sẽ ngon hơn. Màn hình gương thì chỉ để coi phim, game thui. Và dán màn hình gương thì hình như bị mất bảo hành hay sao ấ
Hihi, mình làm việc cả ngày có thấy màn hình gương thua màn hình thường chỗ nào đâu? :D Nói như bác thì mấy cái máy các hãng mới SX ra đều có màn hình gương, thì chỉ để giải trí thui ah? :rolleyes: Hehe, sáng sớm mò lên cty mở nắp máy ra, khoan bấm power, soi gương coi tóc tai có bù xù ko, cũng tiện lợi chứ :D:cool:

14 Tháng chín 2007 lúc 02:41
Theo em thì bác nếu có điều kiện tài chính thì nên mua 1 cái crystal case cho em nó. Địa chỉ tham khảo (Hà Nội) là ở đây http://www.aqualaptop.com/index.php?act=sanpham&idc=40. Bác có thể đặt hàng để họ gửi vào. Còn nếu ko, thì khi dán nilon thì chỉ dán phần màn hình và phần để tay khi gõ bàn phím thôi. Ko dán mặt dưới của máy vì đó là nơi toả nhiệt. Còn về ct trên, vì nó mới ra nên bác thử sang trang www.tinhte.com hoặc www.mac.vn hỏi anh em bên đó xem nhé. Và ko nên dán gương. Hiện tại đây là vấn đề còn nhiều tranh cãi, nhưng nguyên bản vẫn thích hơn, đặc biệt là nếu bác làm việc nhìu giờ bên máy tính (nhớ là làm việc nhé (^^)) thì dùng màn hình thường sẽ ngon hơn. Màn hình gương thì chỉ để coi phim, game thui. Và dán màn hình gương thì hình như bị mất bảo hành hay sao ấ
Bác cho em hỏi là dán crystal case này nó như thế nào? Có ảnh hưởng gì đến chuyện toả nhiệt của máy không? Máy em là MBP, em sợ là nếu dán thì không toả đc nhiệt ra thì toi.

Mà trên hình vẽ trong site của Aqua laptop em thấy hình ảnh chẳng rõ gì cả, không biết cái crystal case này có đẹp không hả bác?

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 05:33
em khuyên anh 1 câu: dùng MB hay MBP chả nên dán làm gì
nó đẹp thế kia, sao lại phải dán :eek: giữ 1 tí là được rồi

dán vừa nóng, vừa xấu, vừa tốn tiền, vừa nguy hiểm...
dùng case cũng xấu òm

á, mà anh nào xúi dán ni lông màn hình thế :D gỡ ra có toi ko :D

mua thêm cái sleeves xịn xịn nhét vào là xong ngay, lại đẹp :)

14 Tháng chín 2007 lúc 21:43
chả ai lại đi dán mac cả các bác ơi, macbook em xài 1 năm rồi mà giữ vẫn mới tinh tịch tình tang chả trầy xước j nè :D :D :D
mà em thấy làn da của nó mong manh lắm bác ui. con của em là mac pro,vỏ màu bạc, k biết có chống xước k? quả thiệt,tích cóp mãi mới tậu đc em cưng này. k muốn nó xước chút nào.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
D MAC OSX 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday