ĐỒNG HỒ Vài nhận định về thị trường đồng hồ đeo tay ở VN.

Các thớt khác của @LDV
bài viết của anh LDV hay.em còn non kinh nghiệm và chỉ chơi dòng rẻ tiền orient và seiko nên cần hỏi các tiền bối nhiều.vì theo quan điểm của e là đồng hồ ko phải vật trang trí mà còn là giá trị về thời gian.
Mình cũng giống bạn, hiện chỉ đủ điều kiện dùng Seiko.
Chơi đồng hồ là thú chơi xa xỉ, theo nó cũng vất vả :)

@LDV

"Time is what you make of it"
Staff member
GÂY DỰNG
RT dùng may Eta cơ bản-chất lượng cũng như danh tiếng ở phân khúc trung bình nhưng OK em.
Em có thể chơi.
Em quyết định lấy con này, cám ơn bác, chúc bác nhiều sức khoẻ và thành công !
À bác nói phân khúc trung bình là xêm xêm alpina, hamilton đó hả bác?

bác DLV cho em xin ý kiến ạ, hiện em dự định mua 1 em đồng hồ cơ khoảng 25-26tr, hiện trong tầm ngắm có 4 em, chắc là phải used thì mới có giá này: em xếp theo thứ tự ưu tiên:
1/ Breitling colt A17350 used
2/ Omega Speedmaster automatic used / Omega speedmaster Reduced used / Omega Seamaster ngựa nhỏ used
3/ Tag heuer Aquaracer Calibre 5 used
4/ Tag heuer Carrera Calibre 5 used.

Bác tư vấn giúp em nên lấy em nào trong mấy em trên ?

Ngoài ra em muốn hỏi thêm về thương hiệu Bvlgari, em xem mấy web Nhật thì thấy có 1 vài em có thể chọn trong tầm giá này, ví dụ như em này:
http://takayama78online.jp/shop/g/g8170066450018/
hay em này :
http://takayama78online.jp/shop/g/g2170144450011/
liệu có thể chơi thương hiệu này được không bác ? Em search nhiều và thấy Bvlgari bán trên handheld này giá quá rẻ so với giá trung bình trên các web mua bán khác : ebay,rakuten, takayama , nên không hiểu hàng bán ở Việt Nam này có phải hàng chuẩn không ?

@LDV

"Time is what you make of it"
Staff member
GÂY DỰNG
Em có câu hỏi bác Vũ, em đang xem dòng Diver của Certina. Bác đánh giá độ hoàn thiện và Máy móc của Certina như thế nào ah. So với Revue Thommen thì nên mua hãng nào a. Cảm ơn bác nhiều
Theo anh thấy Certina diver, thì tốt hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hay đó, còn ảnh khác không bạn ơi???
Lazada Vietnam Master card on Monday