ĐỒNG HỒ Vài nhận định về thị trường đồng hồ đeo tay ở VN.

Các thớt khác của @LDV

lambinh2015

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bài viết của bác hay quá khiến newbe như e cũng muốn chia sẻ 1 vài điều
Nhớ những năm 1995 khi đó e còn rất bé. Nhà cũng thuộc hàng có điều kiện ở cái thị xã tỉnh lẻ, khi đó bố có 1 cái honda cup và 1 cái sk mặt trời khi đó là cực kỳ hoành tráng. Cứ khi nào hội họp đoàn thể hay đồng hương là cái SK ấy là trung tâm, các cụ ngồi trầm trồ ngắm nghía rồi đủ các câu chuyện trên trời dưới đất về nó. Nào là cho vào nước sôi không hỏng, ngâm dươi giếng không chết .v.v. Rồi khi mẹ em đẻ thêm 1 nhóc và trả nợ cờ bạc cho ông chú út nên bố đành bán nó đi. Nhớ hôm cụ bán nó đi thì cả ngày chả nói câu nào, thấy thế mẹ mới bảo " Hay bố mày lấy cái dây chuyền cưới ra lấy lại cái đồng hồ" ông chẳng nói gì lẳng lặng đi làm. Cứ mỗi lần ai hỏi "mấy giờ rồi nhỉ" là ông lại đưa cổ tay lên theo thói quen rồi lại thở dài. Phải 1 tuần ông như vậy. Một thời gian sau mẹ mua cho ông 1 cái seiko mặt vuông. Hồi đó cái seiko này còn nổi tiếng hơn cả cái SK kia. Dĩ nhiên là ông rất vui!
Được 2, 3 năm gì đó gia đình gặp biến cố lớn điều kiện kinh tế không còn nữa vậy là ông lại phải bán cái Seiko để mua cho 2 đứa lớn 2 cái xe đạp. Từ đó ông không đeo đồng hồ nữa
Có lẽ cũng chính vì thế từ khi học cấp 2 e đã nghĩ sau này đi làm sẽ mua cho bố 1 chiếc đồng hồ thật đẹp
Đến năm 2013 e mới thực hiện dc điều đó. 20 được nghỉ tết (e làm xây dựng dân công trường nên được nghỉ tết sớm và dài), sáng 21 đưa bố lên hà nội đi khám lưng. Song xuôi đưa ông đi mua đồng hồ. Em bảo ông cứ trọn thoái mái đi con được thưởng tết 30tr cơ ( thực ra có dc thưởng 16tr thôi). Ban đầu ông cứ chọn mấy cái điện tử 2,3 tr. Cái nào em cũng gạt. Loanh quanh giằng co 1 hồi cuối cùng ông lấy 1 cái Orient star. Làm cho ông 1 bộ vest nữa là về. Về nhà mẹ cứ khen lấy khen để cái ĐH đẹp quá khiến ông đeo nó cả ngày kể cả khi ngủ. Đến giờ cái ĐH vẫn rất mượt mà và ông vẫn đeo nó mọi lúc trừ lúc tắm
Sở thích đồng hồ của e được lây từ bố như thế. Mặc dù e đang dùng 1 cái smart watch phục vụ cho công việc và thể dục nhưng sắp tới phải nghiên cứu 1 cái ĐH cơ thôi
Đôi dòng của newbe hơi lủng củng xin các bác thông cảm!
Hay thật ấy, hôm nay em mới đọc được. Cảm xúc chân thực, typing có nghề chút nữa thì thành truyện ngắn có nhuận bút trong ngày Father Day được.
Cám ơn các chia sẻ, tư vấn của bác @LDV

@LDV

"Time is what you make of it"
Staff member
GÂY DỰNG
Perrelet chơi được em. Hảng này đến nay vẩn giữ bản quyền double rotor. Dĩ nhiên em nên trả giá hợp lý vì hiệu này sales cũng khá nhiều.
Để làm gì em? anh đau có thời gian. Nếu ai có thật tâm tìm hiểu-chỉ liên lạc với anh, anh sẽ giúp.

Các anh vui lòng cho em hỏi với số tiền khoảng 6000$ đổ lại em có thể mua được em Swiss nào ok. Tay em vào khoảng 16,5cm, em 31 tuổi, em có nhắm tới con Hublot Classic Fusion 42mm không biết có ổn không hay em nên mua 1 em Rolex cũ. Em cảm ơn các anh.

lamminhhai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các anh vui lòng cho em hỏi với số tiền khoảng 6000$ đổ lại em có thể mua được em Swiss nào ok. Tay em vào khoảng 16,5cm, em 31 tuổi, em có nhắm tới con Hublot Classic Fusion 42mm không biết có ổn không hay em nên mua 1 em Rolex cũ. Em cảm ơn các anh.
Thêm tiền và mua sub nodate. Xong! Thêm khoảng 1k$ mua 2nd hoặc 2k$ mua new đi bác.

@LDV

Staff member
GÂY DỰNG
Nếu vừa chơi và vừa đâu tư(có nghĩa là đeo sau vài năm -bán lại vẩn có lời) thì em nên dùng Rolex đã qua sữ dụng(anh không dùng từ "cũ"). Còn nếu em chơi theo sở thích riêng (theo kiểu Hubblot thì nên chơi Panerai-hay hơn Hublot.

@LDV

Staff member
GÂY DỰNG

Lạc Đi Nắng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu vừa chơi và vừa đâu tư(có nghĩa là đeo sau vài năm -bán lại vẩn có lời) thì em nên dùng Rolex đã qua sữ dụng(anh không dùng từ "cũ"). Còn nếu em chơi theo sở thích riêng (theo kiểu Hubblot thì nên chơi Panerai-hay hơn Hublot.
Ao ước có một em Panerai.
E có cảm giác Hublot định vị cao hơn giá trị thực của nó. Kiểu Neymar :D

Chào các bác tiền bối, em rất thích Speedy Pro & sắp có dịp sang Singapore , định tậu 1 1 em. Các bác cho em hỏi giờ giá bên Sing tầm bao nhiêu vậy ạ ?
Em có đọc qua các bài trên đây thì có khuyên nên mặc cả ? Em hơi phân vân vì hàng luxury như vậy cũng mặc cả được ? Nên negotiate bao nhiêu % thì hợp lý hả các bác ?Lần đầu mua hàng giá trị lớn như vậy, mong các bác chỉ bảo.

Cám ơn mọi người & Have a nice day !

Bài viết cần bạn xem thêm

Bên cạnh những mẫu quần short năng động, chiếc áo phông cá tính, cánh mày râu cũng có thể thêm vào tủ đồ mùa hè của mình những mẫu áo sơ mi nam Hàn Quốc.

1. Họa tiết lớn
Khác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday