Vaio: còn hidden partition, đã format C:, muốn phục hồi lại WIN?

Các thớt khác của kiencd
8 Tháng một 2007 lúc 15:09
Các bác có cái tool nào để:
1. phục hồi lại win như lúc mới mua máy
hoặc:
2. tạo lại đĩa Recover

kg ạ?

Hay e mượn đĩa Recover của người khác( khác seri) rùi chạy có đc kg nhỉ?

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 15:58
Các bác có cái tool nào để:
1. phục hồi lại win như lúc mới mua máy
hoặc:
2. tạo lại đĩa Recover

kg ạ?

Hay e mượn đĩa Recover của người khác( khác seri) rùi chạy có đc kg nhỉ?
Bạn nên mượn đĩa recovery của máy Vaio khác về để phục hồi lại như lúc mới xuất xưỡng.Nhớ là mượn của máy giống như máy mình.

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 16:14
Bác thử khởi động máy, đến khi hiện chữ VAIO thì bấm nhanh phím F10, nếu còn hidden partition thì nó sẽ vào trình Vaio Recovery dể phục hồi nguyên trạng cho bác.
Nếu mất hidden partition thì làm như anh Ngọc chỉ là ok thôi.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 19:05
Bác thử khởi động máy, đến khi hiện chữ VAIO thì bấm nhanh phím F10, nếu còn hidden partition thì nó sẽ vào trình Vaio Recovery dể phục hồi nguyên trạng cho bác.
Nếu mất hidden partition thì làm như anh Ngọc chỉ là ok thôi.
Sẵn tiện cho em hỏi cái này, máy em đã format lại mấy lần ổ C, nhưng em cũng chưa biết là cái hidden partition vẫn còn hay kô, như vậy làm sao để thấy được cái hidden partition này vậy các anh, mấy lần setup win em cũng kô thấy cái hidden này đâu cả, mong các anh chỉ giúp.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 19:43
Sẵn tiện cho em hỏi cái này, máy em đã format lại mấy lần ổ C, nhưng em cũng chưa biết là cái hidden partition vẫn còn hay kô, như vậy làm sao để thấy được cái hidden partition này vậy các anh, mấy lần setup win em cũng kô thấy cái hidden này đâu cả, mong các anh chỉ giúp.
Bác cài Partition Magic 8 vào là thấy ngay, nó là 1 ổ nhỏ, tầm 3-5GB, định dạng là EISA Configuration.

Trình Fdisk đi kèm với bộ cài WinXP hình như nhận cái ổ này là NTFS thì phải, nên vớ vẩn dễ xóa nhầm lắm :D

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 20:16
Bác cài Partition Magic 8 vào là thấy ngay, nó là 1 ổ nhỏ, tầm 3-5GB, định dạng là EISA Configuration.

Trình Fdisk đi kèm với bộ cài WinXP hình như nhận cái ổ này là NTFS thì phải, nên vớ vẩn dễ xóa nhầm lắm :D
nếu sau khi cài Partition Magic vào thấy thì mình có thể lấy lại nó kô anh, tức là nhập chung nó lại với 1 partition khác kô anh, vì máy em cũng kô cần cái hidden này lắm, ủa bây giờ em có thể vô cái hidden = cách nào vậy, mình có thể boot và chạy win trong đó kô, máy em là FS715/W.

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 20:28

Xem ngay trên win cũng được, vào control panel>Administrative tools>Computer Management>Disk Management, trong đó có 1 partition có định dạng là EISA khỏang 5Gb thì chính là nó đấy.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 20:46
Xem ngay trên win cũng được, vào control panel>Administrative tools>Computer Management>Disk Management, trong đó có 1 partition có định dạng là EISA khỏang 5Gb thì chính là nó đấy.
Em đã làm theo cách của anh nhưng kô thấy cái partition nào hết, chỉ có 2 cái C và D thôi anh ơi, hay là nó vẫn đang ẩn, có cách nào bật nó lên lại kô? Hình như hồi đó em có cài partition magic 9 và cũng chẳng thấy cái hidden nào cả, chẳng biết sao nữa. Cái hidden này có thể del và nhập vào cái partition khác được kô các anh. Em có tính thử 2 cái C và D cộng lại chỉ có 55GB, HDD của em tới 60GB lận, chứng tỏ các hidden vẫn còn. Mong các anh giúp đở

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 21:02
Em đã làm theo cách của anh nhưng kô thấy cái partition nào hết, chỉ có 2 cái C và D thôi anh ơi, hay là nó vẫn đang ẩn, có cách nào bật nó lên lại kô? Hình như hồi đó em có cài partition magic 9 và cũng chẳng thấy cái hidden nào cả, chẳng biết sao nữa. Cái hidden này có thể del và nhập vào cái partition khác được kô các anh. Em có tính thử 2 cái C và D cộng lại chỉ có 55GB, HDD của em tới 60GB lận, chứng tỏ các hidden vẫn còn. Mong các anh giúp đở
Hic, kiểu này là cái Hidden partition đó của chú teo rồi. Nếu còn thì C + D chỉ bằng 50 + 5 của hidden part kia = 55 (Ổ 60 Gb thực chất chỉ khoảng 55GB thôi ), vì sao hả? Dung lượng kỹ thuật thì 1Gb= 1024, nhưng nhưng dung lượng thương mại 1Gb chỉ = 1000 mb thôi. Chú đã xem cả = PM9 mà không thấy thì chắc teo thật :(
Thử restart vào VAIO bấm liền F10 xem có gì k nào?

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 21:10
Hic, kiểu này là cái Hidden partition đó của chú teo rồi. Nếu còn thì C + D chỉ bằng 50 + 5 của hidden part kia = 55 (Ổ 60 Gb thực chất chỉ khoảng 55GB thôi ), vì sao hả? Dung lượng kỹ thuật thì 1Gb= 1024, nhưng nhưng dung lượng thương mại 1Gb chỉ = 1000 mb thôi. Chú đã xem cả = PM9 mà không thấy thì chắc teo thật :(
Thử restart vào VAIO bấm liền F10 xem có gì k nào?
Nghe anh nói thấy ghê quá, nếu cái partition đó teo rồi có sao kô anh, vậy cái HDD của máy em có bị gì kô, anh làm ơn nói rỏ hơn chút dùm em nha, mấy lần em check thì kô thấy bad sector, hy vọng HDD chưa died hic...hic...

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod
Em phiền các mod xử lý và close giúp em trường hợp này với ạ. Em cảm ơn
https://www.handheld.com.vn/threads/samsung-note-8-256gb-deep-sea-blue-22h45-27-9.500795/
Lazada Vietnam Master card on Monday